น้ำยายืดผมยี่ห้อไหนดีสุดๆ

อยากยืดผมคะ แต่ว่าเพิ่งทำสีมาได้แค่ 3 อาทิตย์เอง เคยยืดมาแล้วประมาณ ปีครึ่ง ไม่รู้ว่าจะยืดตอนนี้เลยได้ไหม๊? อยากได้น้ำยาที่ดี ๆคะ งบไม่อั้นคะ
ผมเสียสิคะยืดตอนนี้

รออีกซักพักไม่ดีหลอคะ

กลัวผมเสียต้องตัดสั้นเน้ออ
รอไปก่อนดีมั้ย ให้ผมดีขึ้นก่อน
ทำทรีทเม้นบ่อยๆ
แต่ถ้าจะยืด แนะนำ paul mitchell ค่ะ
ร้านโปรๆหน่อยจะใช้ ราคาสูงกว่าชิเซโด้
เราชอบทำทรีทเม้นยี่ห้อนี้
รอให้ผ่านไปซัก3-4เดือนก่อนแล้วค่อยมายืดดีกว่านะ ไม่งั้นถ้าทำตอนนี้ต่อให้ยี่ห้อไหนๆก็เสียแน่นอนค่ะ คอนเฟริม!
เราคนนึงก้อชอบทำสีกะยืดผมมั๊กๆๆๆๆๆๆ
เคยใช้หลายยี่ห้อแล้ว ทั้งชิเซโด้ ทั้งลอลีอัล ก้อโอเคนะ
จนคุณเพื่อนสาวมาแนะนำยี่ห้อ Rocket ราคาถูกมากกกกกกกกก.........
เราก้อกลัวว่าหัวจะหลุดมั๊ยถ้าใช้จิงๆ เพราะราคามันแค่ 75 บาทเท่านั้น(ราคาอาจแตกต่างบางร้าน)
แต่เพื่อนเราบอกว่าดีจิง เพราะเธอก้อเคยใช้แต่ยี่ห้อดีๆเหมือนกัน พอมาลอง โอ้โห!เท่านั้นแหละ
ผมตรง พลิ้ว สวย ไม่เสียด้วย*-* (ลืมบอกไปว่าเราเป็นคนผมหยิกตั้งแต่กำเนิด แบบว่าหยิกได้ใจเลย)
พอทำเสร็จก็หมั่นบำรุง อบไอน้ำ แค่นี้ผมก้อสลวยสวยเก๋แล้วค่ะ*-*

ขอบคุณคะ จะพยายามใจเย็นไปอีกสัก 4 เดือน

เราเคยลองของ shisedo ที่ร้านๆนึงหน้าม.บูร

ตอนนั้นผมปะบ่า 1200 บาท  ตรงๆๆๆๆมากเหมือนคลีโอพัตตา

แต่เดิมก็เป็นคนผมตรงอยู่แล้วดันไปยืดเลยหลอนๆๆๆๆ

ตอนหลังเลยไปซื้อน้ำยาถุกๆมาลองทำเอง

ของโลแลน 65 บาท 

ผล

ตรงเหมือน shisedo เลย

แล้วก็กลิ่นเหม็นๆเหมือนกันด้วย

เลยสงสัยว่าครั้งแรกโดนหลอกแน่นอน

หลอดละ 65  ทำซะ 1200

55555555555

แล้วก็ผมไม่เสียแม้แต่เส้นเดียวทั้งยืดทั้งทำสี

แสดงความคิดเห็น

กระทู้นี้อนุญาตให้แสดงความคิดเห็นได้เฉพาะสมาชิกเท่านั้น