มีใครเป็นแบบเราบ้างมั้ยคะ >> เรื่องหน้าแดง

0 10
ชอบหน้าแดงเวลาหัวเราะค่ะ ยิ่งหัวเราะก๊ากเท่าไหร่หน้าก็ยิ่งแดง
ไม่ชอบเลยอะค่ะ ไม่ได้แดงแบบน่ารัก แต่แดงแบบยังไงไม่รู้ แดงทั้งหน้า
เวลาเราหัวเราะเพื่อนก็มักจะทักว่าเราหน้าแดง

เวลาร้อน หรือออกกำลังกายก็เหมือนกัน หน้าจะแดงอ่ะค่ะ รู้สึกที่ผิวหน้าเลยว่าเลือดมันสูบฉีด T-T

แต่เวลาทำหน้าปกติหรืออยู่เฉยๆ ก็ไม่แดงเลยนะคะ คือเป็นเฉพาะเวลาหัวเราะ ร้อน หรือออกำลังกายค่ะ
อย่างงี้ผิดปกติรึเปล่าคะ
ถ้าเป็น rosacea อาการมันเป็นยังไงหรอคะ กลัวว่าตัวเองจะเป็นอะค่ะ

envinia

envinia

....

FULL PROFILE