รีวิว บัวหิมะ มาดูกันค่ะ

0 42

>>>>ไม่ได้มาโฆษณาขายของนะคะ โปรดใช้วิจารณญาณ ในการอ่านค่ะ >>>>
พอดี ซื้อ บัวหิมะยี่ห้อก๊กเลี้ยงมาค่ะจากห้งโลตัส หลงคำโฆษณาที่เขียนไว้ข้างกล่องว่า "บัวหิมะ ผู้พิทักษ์รักษาผิว" 

(ออกแนว หนังจีนกำลังภายในเชียว เหอๆ

)  แถมยังบอกอีกว่า สำหรับผู้ที่มีปัญหาผิวแล้วอยากรักษาแบบเร่งด่วนประมาณนี้ อ่ะค่ะ 
สรรพคุณ ของมันที่เค้าบอกก็ รักษาสิว แผลต่างๆ จะทำให้แห้งเร็ว ไม่ทิ้งรอยแผลเป็น
วิธีใช้ ก็ ทาบางตรงที่เป็นแผลหรือสิว หรือจะโบ๊ะเยอะหน่อย ตรงที่เป็นแผลเยอะ หรือสิวที่อักเสบเยอะๆ

ตกกลางคืน เลยปาดมันเต็มหน้าเลย เพราะตัวเองมีสิวอักเสบสองสามเม็ดตรงแก้ม กะสิวผดเม็ดเล็กๆเต็มหน้าผากเลย
พอตอนเช้าวันนี้ตื่นมาปรากฏว่าสิวที่หน้าผากมันยุบลงค่ะ ดีใจจิงๆ
แถมสิวที่แก้มที่แดงกะลังปะทุออกมา ตอนเช้ามันกลายเป็นสิวเม็ดแข็งเลยค่ะ ไม่เจ็บด้วย โอ้ อเมซิ่งจิงๆค่ะนึกภาพตามนะคะ

ยังมีอเมซิ่งกว่านั้นค่ะ คือพอช่วงสายๆเราเห็นว่าสิวที่แก้มมันสุกแล้ว (เค้าเรียกกันแบบนี้ป่าว)
ใจจิงถ้าสิวสุกประมาณนี้เราจะเอาที่บีบสิวเค้นเอาหัวมันออกแล้วรอไม่ไหว
แต่ที่ข้างกล่องมันบอกเราว่าห้ามไปแกะมัน เราเลยปล่อยๆมัน เลยแต้ม บัวหิมะทิ้งไว้อีกค่ะ
 ประมาณสี่โมงเย็น หน้าเริ่มมัน เลยเอาแป้งเด็กมาทาหน้า ปรากฏว่า

หัวสิวมันหลุดออกมาเลยค่ะ
แล้วแผลสิวก็ไม่แดงค่ะ  อึ้งทึ่งเสียวเล็กน้อยค่ะ

เพราะเคยใช้แต่พวกยาแต้มสิวไม่ค่อยเห็นผลขนาดนี้มาก่อนเลย
อย่างมากก็ทำให้มันฝ่อลงเล็กน้อยกะ เจ็บตรงสิวอักเสบน้อยลงนิดหน่อย

นี่แค่วันเดียวนะคะ ยังไงจะมารีวิวอีกค่ะว่าใช้ระยะยาวเป็นไง โดนใจจิงๆค่ะ บัวหิมะมะมะมะ

อีกนิดนึงนะคะ ไอ้เจ้าบัวหิมะก๊กเลี้ยงเนี้ย กลิ่นค่อนข้างแรงค่ะ  บางคนอาจแพ้ได้นะคะ

newn

newn

หญิงสาวชาวบ้านธรรมดาคนนึง

FULL PROFILE