รีวิว บัวหิมะ มาดูกันค่ะ

>>>>ไม่ได้มาโฆษณาขายของนะคะ โปรดใช้วิจารณญาณ ในการอ่านค่ะ >>>>
พอดี ซื้อ บัวหิมะยี่ห้อก๊กเลี้ยงมาค่ะจากห้งโลตัส หลงคำโฆษณาที่เขียนไว้ข้างกล่องว่า "บัวหิมะ ผู้พิทักษ์รักษาผิว" 

(ออกแนว หนังจีนกำลังภายในเชียว เหอๆ  )  แถมยังบอกอีกว่า สำหรับผู้ที่มีปัญหาผิวแล้วอยากรักษาแบบเร่งด่วนประมาณนี้ อ่ะค่ะ 
สรรพคุณ ของมันที่เค้าบอกก็ รักษาสิว แผลต่างๆ จะทำให้แห้งเร็ว ไม่ทิ้งรอยแผลเป็น
วิธีใช้ ก็ ทาบางตรงที่เป็นแผลหรือสิว หรือจะโบ๊ะเยอะหน่อย ตรงที่เป็นแผลเยอะ หรือสิวที่อักเสบเยอะๆ

ตกกลางคืน เลยปาดมันเต็มหน้าเลย เพราะตัวเองมีสิวอักเสบสองสามเม็ดตรงแก้ม กะสิวผดเม็ดเล็กๆเต็มหน้าผากเลย
พอตอนเช้าวันนี้ตื่นมาปรากฏว่าสิวที่หน้าผากมันยุบลงค่ะ ดีใจจิงๆ
แถมสิวที่แก้มที่แดงกะลังปะทุออกมา ตอนเช้ามันกลายเป็นสิวเม็ดแข็งเลยค่ะ ไม่เจ็บด้วย โอ้ อเมซิ่งจิงๆค่ะนึกภาพตามนะคะ

ยังมีอเมซิ่งกว่านั้นค่ะ คือพอช่วงสายๆเราเห็นว่าสิวที่แก้มมันสุกแล้ว (เค้าเรียกกันแบบนี้ป่าว)
ใจจิงถ้าสิวสุกประมาณนี้เราจะเอาที่บีบสิวเค้นเอาหัวมันออกแล้วรอไม่ไหว
แต่ที่ข้างกล่องมันบอกเราว่าห้ามไปแกะมัน เราเลยปล่อยๆมัน เลยแต้ม บัวหิมะทิ้งไว้อีกค่ะ
 ประมาณสี่โมงเย็น หน้าเริ่มมัน เลยเอาแป้งเด็กมาทาหน้า ปรากฏว่า

หัวสิวมันหลุดออกมาเลยค่ะ แล้วแผลสิวก็ไม่แดงค่ะ  อึ้งทึ่งเสียวเล็กน้อยค่ะ

เพราะเคยใช้แต่พวกยาแต้มสิวไม่ค่อยเห็นผลขนาดนี้มาก่อนเลย
อย่างมากก็ทำให้มันฝ่อลงเล็กน้อยกะ เจ็บตรงสิวอักเสบน้อยลงนิดหน่อย

นี่แค่วันเดียวนะคะ ยังไงจะมารีวิวอีกค่ะว่าใช้ระยะยาวเป็นไง โดนใจจิงๆค่ะ บัวหิมะมะมะมะ

อีกนิดนึงนะคะ ไอ้เจ้าบัวหิมะก๊กเลี้ยงเนี้ย กลิ่นค่อนข้างแรงค่ะ  บางคนอาจแพ้ได้นะคะ

ไม่มีภาพประกอบนะคะ โทดทีค่ะ รีบมาโพสต์

ราคาเท่าไหร่คะ และซื้อโซนที่เค้าขายพวกเครื่องสำอางค์พวกครีมในโลตัสเลยเหรอคะ
มะทราบว่าซื้อที่ไหนหรอค่ะ เคยใช้พวกบัวหิมะเหมือนกัน สรรพคุณดีเยี่ยมเลยค่ะ

ราคา 280 ค่ะ ซื้อในโลตัสโซนพวกครีมทาผิวสบู่แถวๆนั้นค่ะ  ลองเดินหาดูนะคะ กล่องสีฟ้าๆค่ะ
ถ้าใช้ดีเหมือนกันก็มารีวิวบอกกันบ้างนะคะ อยากรู้ว่าดีเหมือนกะตัวเองไหม

โห น่าเอามาทาแก้สิวอักเสบ
 อิอิ เดี๋ยวแวะไปดูโลตัสแถวบ้านดีกว่าค่ะ
ไม่รู้สาขานี้จะมีรึเปล่า อิอิ

ที่บ้านซื้อตุนจากบริษัทผู้ผลิตของแท้เมื่อครั้งไปเมืองจีนไว้เป็น 20 กระปุกเลยค่ะ กล่องสีฟ้าๆเหมือนกันค่ะแล้วก็จะมีชื่อภาษาจีน(แบบว่าอ่านไม่ออกอิอิ) เราว่าก็ใช้ดีนะคะ ใช้ทาแก้แมลงกันต่อย ปวด บวม หนอง อักเสบ น้ำร้อนลวก ผดผื่น และอื่นๆอีกสารพัด ส่วนที่ใช้ทาสิวนี่ เราว่ามันสู้น้ำยารักษาสิวโดยตรงไม่ได้อ่ะค่ะ แบบว่ากว่าจะหายนี่นานมากๆๆๆๆ ส่วนใหญ่เราเลยไม่ค่อยใช้ทาสิวอ่ะค่ะ เห็นเขาบอกว่าถ้าหน้ามากๆก็ไม่ดีอ่าค่ะ เราก็เลยเสี่ยงไม่ค่อยทาที่หน้าค่ะ ยกเว้นเกิดอาการแพ้ที่หน้าก็จะใช้ทาให้หายค่ะ

เลิศมากกกกกก
น่าลองจริงๆ
ขอบคุณสำหรับข้อมูลนะคะ ^ ^

เคยเห็นที่ร้านขายยาจะมีขายนะค่ะ เคยไปถามกระปุกละพันกว่าบาทแหนะ เค้าว่าของแท้
ไม่รู้ว่ามันแตกต่างกันยังไงนะเนี่ยยย

บัวหิมะมีชื่อเสียงในการสมานแผล โดยเฉพาะไฟไหม้ น้ำร้อนลวก
มีคนรู้จักใช้ทาสิว แต่ดันเป็นสิวหัวปิด พวกสิวไม่มีหัว เขาเรียกสิวข้าวสารหรือสิวหัวขาวนี่แหละค่ะ ฉนั้น มันเลยสมานผิวบริเวณนั้นเป็นนูนๆ เหมือนมีไฝ เวลาทาต้องแน่ใจว่าไม่ใช่สิวอย่างที่ว่า

เราก็ใช้บัวหิมะไว้ทาสิวเหมือนกันค่ะ  ก็โออยู่นะคะ ทาแล้วจะเย็นๆ กลิ่นแรงคล้ายยาหม่อง สิวก็ยุบเหมือนกัน เราทาตอนที่มันเริ่มจะขึ้น คือเม็ดแดงๆ แล้วก็ทาเลยอะ

ที่บ้านมีค่ะ ซื้อมากจากเมืองจีน ชื่อเปาฟู่หลิง ไม่รู้ใช้ได้เหมือนกันเปล่า เอามาทาเวลายุงกัดอย่างเดียวง่ะ

บัวหิมะคุณหมอบอกว่าเปนสเตียรอยด์ที่สกัดจากพืช (ตอนนั้นโดนท่อไอเสียมอไซค์) แต่ก็ไม่รุว่าจะมีผลเสียรึเปล่า แต่ก็รักษาแผลเป็นได้ดีเรยยยทีเดียว

บัวหิมะ กะเป่าฟู่หลิงอันเดียวกันค่ะ
กำลังจะไปเซี่ยงไฮ้คืนนี้พอดีพอดี ไปถอยมาดีก่า แต่เค้าว่าราคาประมาณ1200บาทนะ คงไม่ใช่ตัวเดียวกัน
เท่าที่ทราบมา บัวหิมะ มันมีหลายเกรดค่ะ ที่แพงๆคงจะเป็นเกรดดีๆ คิดว่าอย่างนั้นนะคะ

บัวหิมะของแท้มีแต่ยี่ห้อเป่าฟู่หลิงค่ะ ยี่ห้ออื่นอาจจะเป็นสูตรอื่น แต่ที่ร้ายกว่าคือของปลอม วิธีปลอมเขาบอกว่าง่ายมาก แค่ซื้อของแท้มา แล้วมาต้มรวมวาสลีนหรือไงเนี่ย มันก็จะเพิ่มปริมาณขึ้นมาดูเหมือนของแท้เลย ที่จริงในไทยก็มีคนได้ลิขสิทธิ์นำเข้านะคะ พอดีรู้จัก แต่ไม่ได้ถามว่าวางขายที่ไหนบ้าง

สมุนไพรก็ดีงี้แหละค่ะ
เคยไปปักกิ่งแล้วซื้อเป่าฟู่หลิงมาใช้ ตอนแม่น้ำร้อนลวก โบกครีมนี่เข้าไป ไม่เป็นแผลเป็นทิ้งไว้เลยค่ะ แต่กับสิวนี่ ไม่เคยลองเหมือนกัน น่าลองมั่ง

โวววว น่าสนจัง

(มะได้ล็อกอินอ่ะค่ะ)

ได้ยินมาว่าของ คังเซน ก็มีนี่นา จิ้วฟู บัวหิมะ

ไม่ยู้ว่าเหมือนกานอ๊ะเป่าอ่ะค่ะ

พอดีมะกี๊ไปเดินเซเว่น แล้วเห็นมานมีขาย ครีมบัวหิมะ ก๊กเลี้ยง

260 บาท ง่ะค่ะ

แย้วก็เลย... ลองกลับมา search เน็ตดี

เพราะว่าตอนนี้เราเป็นสิว.. แบบ จิตตกมาก T_T

เด๋วไปซื้อมาลองแต้มๆ มั่งดีฝ่า

(แต่ไม่รู้เรื่องความปลอดภัยง่ะค่ะ ใครรู้มาบอกหน่อยน้า)
จริงหรอเนี่ย
เราชื้อมาจากวัตสันแถวบ้าน ใช้มา 3 - 4 วันแล้ว สิวยุบแล้วรอยดำก็จางๆๆลงแล้ว ดีมักมาก อีกอย่างก้แล้วแต่คนด้วยอ่านะว่าใช้ถูกรึป่าว
ใช่แล้คร๊าบบบ ผมก้อลองแล้ว ลดลงจริงๆ แต่ แนะนำนะครับ ควรฝากคนอื่นซื้อที่จีนจะดีที่สุด ของแท้ 100% ราคา 1200 ครับ ซื้อมาจากจีนจากร้านผลิตเลย
ใช้ดีครับ ใช้แล้ว เย็นสบายหน้ามากครับ สิวยุบครับ นี่ลองทาบางจุกนะ บางอันปล่อยไว้ สิวที่ทายุบเลย ตรงที่ไม่ได้ทา ใช้ยาแต่มทั่วไป ไม่หายอ่ะ แต่บัวหิมะดีจริง ใช้อันที่มันบอกสรรพคุณเหมือนหนังจีนอ่ะครับ ซื้อที่วัตสัน
หน้าเรามีปัญหามาก แพ้ง่าย หน้าบาง ใช้ไรก็แพ้มาหมด

หาหมอก็ไม่หายซักที

เทียวเป็น ๆ หาย ๆ ไม่หายขาด

แต่มมคราวนี้รุนแรง

ไปต่างจังหวัด

เกิดอาการแพ้น้ำ
ผิวลอก สิวขึ้น แล้วก็เป็นแผลสิวเปื่อย ๆ แดง
เราพึ่งลองใช้มะวานนี้เอง บัวหิมะของจีนอ่ะ พอดี

เปิดเน็ตเจอ

แล้วเห็นว่าน่าลองดู
เพราะมันมีติดบ้านอยู่แล้ว

เลยลองเอามาทา ๆ ดู
พอทา
ปรากฏว่า
รู้สึกเย็น ๆ สบายผิว ไม่ระคายเคือง
เลยทาทิ้งไว้ แต้มเต็มหน้า

กลางคืนมาก็ทาก่อนเข้านอน

ตื่นเช้ามา

เริ่มรู้สึกหน้าไม่แดง
แผลเริ่มสมานกันดีมาก

ไม่น่าเชื่อเลย

เพราะเราเป็นเยอะมากจริง ๆ ไม้ใช่แค่ 3 4 จุด

แต่เป็นเต็มหน้า

มันดีขึ้นมากจริง ๆ

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again