รีวิวโลชั่นผิวขาวของสาวๆ

เพื่อนๆว่าโลชั่นยี่ห้ออะไรบ้างใช้แล้วผิวขาว

รอกูรูมาตอบละกันเนาะ

ปล.ตั้งกระทู้ผิดหมวดหมู่รึป่าวตัว
โลชั่นของจอเจน ใช่เรียกอย่างงี้ป่าวหว่า 
ปกติเปลี่ยนไปเรื่อยๆค่ะ

แต่เคยใช้ของวาสลีนกับซิตร้า ก็รู้สึกผิวดูสว่างขึ้นนะคะ

ไม่ใช่กูรูค่ะ
แต่ใช้วาสลีนสีเหลือง สีชมพู
เปลี่ยนไปเรื่อยๆจ่ะ
เป็นคนขาวแต่....แขนจะคล้ำๆหน่อย
ใช้แล้วผิวก็ใสขึ้นนะ

อ่ะ.. - -'' อ่าว
นึกว่าจะมาีรีีวิวให้ดูซะิอีก

โลชั่นเภสัช ค่ะ ขาว ขึ้น
เราใช้เภสัช สีน้ำเงิน + วาสลีน โยเกิร์ต โบกก่อนนอน

บางทีก็ ของ OP กลิ่น Botanical และ Lily

ที่สำคัญ อย่าลืมทากันแดดนะคะ เราใช้ KA SPF 33+ ราคาถูกแต่โอเคเลย

^O^

ขอบคุณสำหรับคำตอบของทุกคนนะคะ 

เราใช้เภสัชรุ่นใหม่ ที่ขวดมีรูปการ์ตูนผู้หญิง

แต่ก่อนแขนกับตัวสีตัดกันมาก  แต่ตอนนี้รู้สึกผิวขาวสม่ำเสมอกันดันะ

และอยากรู้ว่าเภสัชรุ่นเก่า-ใหม่อันไหนดีว่ากันจ๊ะ ^ -- ^

ใช้โลชั่นเภสัชเหมิอนกันอ่ะค่ะ ที่เป็นขวดสีขาว-ชมพู

ตอนแรกไปทะเลกลับมา ผิวคล้ำมากกกกก

พอใช้ไปซัก 1-2 เดือน ก็รู้สีกว่าผิวขาวขึ้นเยอะเลยค่ะ

(แต่ขนแขนแอบยาวขึ้นด้วยเนี่ยสิ...เซ็งเลย  )

ใช้วาสลีนขวดชมพูสูตรโยเกิร์ตค่ะ
เวลาวาสลีนหมดแล้วยังจนๆอยู่ก็ใช้เภสัช ฮ่าๆๆๆ

เราใช้สลับไปมาอ่ะค่ะ สองยี่ห้อนี้ ไม่รู้ว่าขาวขึ้นหรือเปล่าแต่ก็ใช้มานานมากแล้วนะ(อ้าว)
แบบว่าติดนิสัยทาครีมไปแล้ว ฮ่าๆๆๆ

ปล. อย่าลืมทาครีมกันแดดนะคะ
การ์นิเย่ ค่ะ

ตอนเราใช้เภสัชก็รู้สึกว่ามันใสๆขึ้นเหมือนกัน  (ขนยาวจริง)

5555   เเต่ตตอนนี้ไม่ได้ใช้รายเรยอ่ะ  55+

ตั้งชื่อกระทู้ผิดอ่ะค่ะ ตั้งว่ารีวิวแต่ไม่เห็นรีวิวเลย

ตอนนี้ใช้การ์นิเย่ค่ะ ใช้แล้วก็ขาวขึ้นอ่ะค่ะ

ชุ่มชื่นดีด้วย ชอบตรงกลิ่นอ่ะค่ะ หอมเลมอนอ่อนๆ
สงสัยเภสัชจะขาวจิงๆแหะ

มีแต่คนบอกว่าใช้แล้วขาว
แล้วเภสัช ซื้อที่ไหนอะคะ
น่าลองดุ
เบื่อคนขายของ..
ใช้ของ จอร์นสัน อยู่,,, เห็นน้องข้างบ้าน น นทาแต่ที่หน้าอะค่ะ

แล้วหน้าขาวคอดำเลย 55
ลองซื้อ Orange&Mint Body Essence << เขียนถูกมั้ยง่า ของ Skin Food ค่ะ

สั่งหิ้วมาเหลือสามร้อยห้าสิบ เค้าบอกช่วยให้ผิวกระจ่างใสเลยซื้อมาลอง

เพราะผิวกระด่างกระดำเนื่องจากการไปทะเลในครึ่งปีนี้ ไปมาแล้ว 5 ครั้งผิวแย่มาก

ลองใช้ไปจะหมดขวดแล้วค่ะ กลิ่นมันแม่งๆมันเหมือนยากันยุงสมุนไพรส้มยังไงมะรู้อ่ะ

แต่ผิวก็ดูกระจ่างใสขึ้นจิงค่ะ แต่โดยส่วนตัวคิดว่าไม่ค่อยบำรุงชุ่มชื้นเท่าไหร่มันซึมวับไปหมด

คิดในทางที่ดีว่าบำรุงจากภายใน แนวปลอบใจตัวเองสุดริด  แต่คุณแฟนไม่ชอบอย่างแรงถึงขั้น

เกลียด ฮี บอกว่าเหม็นส้มๆๆ เซงมากค่ะ แต่ทำไงได้ซื้อมาแล้วทนๆไปเถอะเนอะ 555

แสดงความคิดเห็น

กระทู้นี้อนุญาตให้แสดงความคิดเห็นได้เฉพาะสมาชิกเท่านั้น