O_o แนะนำร้านเช่าชุดครุยหน่อยค่า

คือจะรับปริญญาเดือนพฤจิกายนค่ะ
เลยอยากทราบว่าสาวๆไปเช่าหรือซื้อชุดครุยที่ไหนกัน
ของเราต้องใช้ครุยพระจอมค่ะ
เราก้อเล็งๆร้านแถวท่าพระจันทร์ไว้ มีหลายร้านที่มีคนไปเช่าเยอะ
แล้วเวลาเลือกผ้า เลือกยังไงคะ
หรือควรเป็นผ้าอะไรดี
ขอบคุณค่า

ไปท่าพระจันทร์ ร้านชื่อ แคททรียา (พิมพ์อาจผิดแต่ออกเสียงถูก) ร้านอยู่ในซอย
ข้างๆ ร้าน Sawensen ร้านไอติมนะ ราคาน่าคบ เนื้อผ้า ดี
เพราะว่า เช่ามาแล้ว เมื่อ 2 ปี ก่อน (แอบแก่) 5555

ร้านเดียวกะ คนข้างบนเลยค่ะ
ชุดสวยดีค่ะ  ผ้าแบบเนื้อ ไม่สะท้อนแฟลกซด้วยนะค่ะ
ถ่ายรูปออกมาสวยแน่นอนค่ะ เดี๋ยวเอารูปมาให้ดู
ร้านอลังการค่ะ

มหาลัยชอบให้นักศึกษาตัด-เช่าก่ะร้านนี้

ตรงท่าพระจันทร์ อยู่ตรงข้ามมธ.เลยค่ะ

นี่เลยค่ะ ชุดร้านแคทลียา

เราคนขวา ค่ะ เพื่อนคนซ้าย เราก็ให้ไปเช่ากะร้านนี้ 
สีชุดจะเหมือนกันเลย ถ่ายรูปแล้วไม่สะท้อนแสงแฟลกซ์
แต่เพื่อนคนกลาง ไม่ได้อยู่ไทย เลยไปเช่าเองไม่ได้ จำใจต้องใช้ชุดมหาลัยค่ะ
สีเวลาถ่ายรูปเลยไม่สวย วาวๆอะค่ะ ดูได้เลย
ตอนนนั้นไปเช่า 1700 ค่ะ ค่าเช่า 700 มัดจำชุด 1000 แต่รีบๆไปเช่าเลยนะค่ะ
สามารถเช่าได้เลยค่ะ เพราะไปช้า เดี๋ยวไม่มี size นะค่ะ

เอามาให้ดูลืมไปเลย อ่า ว่าชุดพระจอมสีแดงใช่ป่าวค่ะ   เอามาให้ดูเล่นๆละกันนะคะ แฮๆ
รับปริญญาเดือนเดียวกันเลยค่ะ
แต่ว่าเราจบศรีปทุมน่ะ
ลืมเรื่องตัดชุดซะสนิทเลย

พึ่งรู้อ่ะ ว่าถ้าชุดวาวๆแล้วจะถ่ายรูปไม่สวย
ขอบคุณที่บอกนะคะ
ร้าน  ครุยชุลีมาศ ที่ท่าพระจันค่ะ ตรงตรอกswensen

เราเช่าที่นั่นค่ะ ไม่แพง เนื้อผ้าดี ใส่แล้วไม่ดูพองๆบวมๆ

ขอบคุณมากค่า
peakly
nunu(^_^)
oนมน๊มนมo
hime_gohan
loseyloose

เทพคลีนนิ่งค่ะ ตัดออกมาสวยมาก เราอยู่จุฬาค่ะ

อยู่ท่าพระจันทร์ แถวๆ สเวนเซ่นค่ะ

พระจอมนี่ชุดคล้ายๆ ของจุฬาป่ะคะ ไม่แน่ใจ
ถ้าชุดที่มีดิ้นทองๆ ต้องร้านนี้ค่ะ
 ณิช เช่าร้าน print จ้า   ถนนมหาราช ท่าพระจันทร์  ตรอก ตรงร้าน ไอติมเซเวน เซ่นค่ะ 
บริการดี  ผ้าเริ่ด วิจารณ์ การใส่ และความเหมาะสม

ของเราเป็นร้าน prince ค่ะ อยู่ซอยใกล้ๆ ร้านหนังสือดอกหญ้าน่ะค่ะ พี่เค้าจะดูจากรูปร่างเราแล้วก็เลือกเนื้อผ้า ความยาวต่างๆ ให้น่ะค่ะ^^

อย่าเช่าร้านอลังการท่าพระจันทร์นะ. คุณจะโดดค่าไม้แขวนอีก 20 บาท ทางร้านจะอ้างว่าไม่ใช่ของทางร้าน และถ้ามี่ปีญหาก็จะไม่คืนค่ามัดจ่ำแล้วท่ำโวยวายใส่. มีพฤติกรรมที่แย่มากเอาไม้กวาดมากวาดใส่เราแล้วบอกว่ากวาดเสนียด
ร้านอลังการ ท่าพระจันทร์ บริการแย่มากๆ
มหาวิทยาลัยชอบให้เช่ากับร้านอลังการ แต่เราไม่ชอบเลยบริการแย่มากๆ
ใช่ๆ ร้านอลังการบริการแย่มากๆ มายาททรามที่สุด นึกว่าเราโดนคนเดียวนะเนี้ย อย่าใช้บริการร้านนี้เด็ดขาด เราสามารถเช่าร้านอื่นได้ไม่จำเป็นต้องเช่าร้าานที่มหาลัยจัดให้ก็ได้

อย่าไปตัดร้านชุลีมาศ แย่มากค่ะ ตัดผิดไซส์แถมยังไม่รับผิดชอบลูกค้าอีก เราเสียใจมากมาก

แสดงความคิดเห็น

กระทู้นี้อนุญาตให้แสดงความคิดเห็นได้เฉพาะสมาชิกเท่านั้น