ใครทาน "ว่านชักมดลูก" มั่งคะ

0 109
เรื่องของเรื่อง ปจด.เดือนนี้มาแค่ 3 วันหมดเกลี้ยงเลย ซึ่งปกติจะมามากกว่านี้ แม่เลยว่าแปลก(ปกติ แต่ก่อนมาเป็นอาทิตย์เลยนะคะ แต่หลังๆมันค่อยๆลดลงจนเหลือ 3 วัน...ไม่ถึงด้วยซ้ำ จริงๆแค่ 2 วันครึ่งเองอ่ะ
) แม่แกกลัวว่ามันขับออกมาไม่หมด แล้วมันจะค้างในผนังมดลูก เพราะปจด.ทุกครั้งมันจะเป็นลิ่มๆด้วยค่ะ แต่ทุกที เราไม่ค่อยสนใจ จนแม่บอกวันนี้เนี่ยแหล่ะค่ะ  อยู่ๆก็เกิดห่วงตัวเองขึ้นมา เห่อๆ (ครั้งนี้สิวขึ้นเยอะด้วยแหล่ะ ไม่รู้เกี่ยวกันป่าว) แม่เลยแนะนำว่า ให้กินว่านชักมดลูกกับแม่มั๊ย แม่กินอยู่ประจำ แกบอกว่าดี

แต่เราไม่เคยกิน เลยงงๆ ว่าเค้ากินยังไง แบบว่ากินขนาดไหน ตอนไหนบ้างแล้วต้องกินทุกวัน รึว่าเฉพาะช่วงปจด.มาก็พอ ก่อนกี่วันจนถึงหลังกี่วัน อะไรประมาณนี้อ่ะค่ะ

ที่ไม่ได้ถามแม่ เพราะแม่เล่นกินทุกวันเลยค่ะ เลยมาถามสาวๆในนี้ก่อน ว่าเค้ากินกันทุกวันเลยเหรอคะ

แล้วมีผลต่อร่างกายยังงัยบ้างคะ มีข้อเสียอะไรรึป่าว ถ้าเรากินไปนานๆ รึว่ามีข้อห้ามว่ากรณีนี้ๆ ห้ามกิน

ปล. เราอายุ 32 ยังไม่มีลูกค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

น้องเน่า

น้องเน่า

ลัลล๊าไปวันๆ ~
http://www.facebook.com/daosittimalic

FULL PROFILE