ใครเคยไปรักษาผิวหน้าที่แพนคลีนิคบ้างค่ะ

คือพอดีว่าเราสนใจจะไปรักษาที่นั่นอ่ะค่ะ แล้วพอดีเพื่อนที่เคยไปรักษาบอกว่าแพง เค้าเลยแนะนำไปพรเกษม โดยส่วนตัวแล้วเป็นคนผิวหมองคล้ำอ่ะค่ะ ไม่มีสิว แต่เป็นกระอ่ะค่ะ ควรไปหาที่ไหนดิ ระหว่าง พรเกษมกะแพน ถ้าใครเคยไปทั้ง 2 ที่แล้วได้ผลก็ช่วยแนะนำด้วยนะค่ะ ขอบคุณมักมากเลย อิอิ
ตกใจหมดเลย...กำลังคิดว่าจะถามเรื่องนี้...แต่จะไปรักษาสิวนะคะ

พรเกษมอะแพงงงงง หมอชอบให้กินยาคะ เออะก้กินยา และก้จะหายเร็ว พอเลิกกินปุ๊ป หน้าแย่เหมือนเดิม + มากกว่าเก่า
หายเฉพาะสิวอักเสบ เล็ก + ใหญ่ แต่ว่า พวก ผด ผื่น หรือ สิวอุดตัน มันไม่ค่อยหายอะ หรือไม่ก้ต้องรอนาน ...ต้องไปหาทุกอาทิตย์ถึงจะหาย แต่ไม่หายสนิทนะ

ส่วนของแพนอะ ...มันมีระบบสมัครสมาชิก แบบ พรีเมียม 1000/ปี จะแถมไวท์เทนนิ่งอะ แต่ถ้าเป็นนักศึกษา ก็สมัครแบบ 200 ได้ แต่จะไม่มีไวเทนนิ่งให้ .หมีว่าจะลอง แบบ 200 ก่อน สิทธิที่จะได้คือ หาหมอ กดสิว แต้มรอยสิว (ไม่แน่ใจเรือ่งกระ) ได้ฟรีตลอดทั้งปี...อ้อสมาชิดแบบ1000 ไ้ด้ลด 5เปอร์เซนด้วยเวลาซื้อของอะ....แต่พวกราคาบริการอย่างอื่นนี่ไม่ไ่รู่อะว่าแพงรึงเปล่า แต่คิดว่าของถูกและดีคงไม่มีในโลกหรอก.....เดี๋ยวจะลองไปทำแบบ200 ก่อน ถ้าดีไม่ดีจะมาบอกนะคะ

ลองตัดสินใจดูละกัน
ของแพนก็ดีนะคะ ต้องใช้เวลานิดนึง
ตอนนี้ใช้ของ neostrata ก็ซื้อที่แพนค่ะ ใช้ดีเหมือนกัน
รอยแผลเป็น กระ จางลง
ทำทรีทเม้นต์ก็ดีนะคะ ผ่อนคลายดี
แต่ราคาก็แพงค่ะ

เคยรักษามาเป็น 10 ปี หมดไปหลายบาท แต่หน้าก็ดีขึ้น
อยากจะบอกว่า สถาบันพวกนี้ เป็นธุรกิจเกินไป มักเชียร์ ให้ทำนู้นนี่
น้องของเราทำไปหลายอย่าง ทั้งเลเซอร์ ipl ฯลฯ  พอทำเยอะ ๆ หน้าก็บาง แถมสารเคมีสะสมในผิว
จนกลายเป็นผิวแพ้ง่าย  

เราเคย รักษาสัวที่นี่ ก็ ทําให้สิวหายน้าค่ะ

พอรักษาสิวเส็ด ก้อไป ทําพวก ไอออนโต แค่นี้หน้าก้อใส แล้ว

หง่าา จะมาบอกว่า รักษาอยู่เหมือนกันนะ

แต่ .....

เราว่า มันแพงไปอะ -*-

แค่ครีมบำรุง ก็ม่ายมีเงินจ่ายแล้วหล่ะ

เราไปทำ IPL มาซื้อคอร์ส 3500 บาท เหมือนไม่มีอะไรดีขึ้นเลย

ปกติหน้าเราก็ไม่ค่อยเป็นอะไรมากอ่า แค่รอย แต่มีสิวบ้าง

สิวก็ม่ายหาย แถมรอยก็ไม่หายหง่ะ >"<

แต่ว่า ทรีทเมนต์ ที่เค้าแถมให้ ตอนสมัครสมาชิำก ราคา 1600 อะ

ยอมรับเลยว่าดีนะ ทำเส็ด หน้าใสปิ๊งเลย

ถ้าจะรักษาสิว อย่าเลยค่ะ แต่ว่าถ้าทำทรีทเมนต์ โอเคเลย
อ่อ ส่วนพรเกษม  (พอดีว่าหาหลายที่ 55+)

เคยรักษาอยู่นะ เราว่า ก็โอเค หายจิง แต่ค่ายาแพงไปหน่อย

เตรียมเงินไปก็ต้องไม่ต่ำกว่า 500 อ่าา

เราไม่ค่อยได้กินยา ของพรเกษม เพราะว่าหน้าม่ายค่อยเป็นอารายมาก

โดยรวม ๆแล้วเราว่า ก็  ... คุ้มค่านะ !!

เราว่าของแพนก็ดีนะ แต่ระยะเวลาในการรักษาต้องใช้เวลาและใจเย็นๆหน่อย เห็นผลแน่นอน อีกอย่างอยู่ที่ตัวเราด้วยว่าเราดูแลตัวเองดีแค่ไหนด้วย พูดถึงราคาก็ใช้ได้อยู่นะ

แสดงความคิดเห็น

กระทู้นี้อนุญาตให้แสดงความคิดเห็นได้เฉพาะสมาชิกเท่านั้น