ใครยังดื่มน้ำคลอโรฟิลล์บ้างค๊า

อยากรู้ว่ากินยี่ห้ออารายกันมั่งอ่ะ เเล้วผลเป็นไงมั่ง
เคยกิน รู้สึกแล้วเฉยๆค่ะ จำยี่ห้อไม่ได้ เพราะว่าพี่สาวชงให้กิน
ทานโฟฟิล แบบวีสกราส  จากต้นข้าวสาลีสดค่ะ    เป็นโลหิตจางเลยทานเพื่อช่วยให้โลหิตหมุนเวียนได้ดีขึ้น  ไม่ปวดประจำเดือนด้วยค่ะ  ทานแทนน้ำเปล่าเลยค่ะ
เคยค่ะ นานมากแล้ว เฉยๆไม่เห็นรู้สึกอะไรเลย

แถมเข้าห้องน้ำที ฉี่เป็นสีเขียวเลย น่ากลัวมากๆ

เคยกิน แต่จำยี่ห้อไม่ได้ค่ะ
กินแล้วเฉยๆ มากค่ะ แล้วอีกอย่างก็ไปอ่านเจอว่า กินพวกคลอโรฟิลล์เนี่ย จริงๆมันให้คลอโรฟิลล์น้อยมากๆค่ะ ซองนึงเทียบเท่ากับผักคะน้าแค่ใบเดียวเองค่ะ เพราะฉะนั้นกินผัก ผลไม้จริงๆดีกว่าค่ะ ถูกกว่าด้วย

กินแต่บิวตี้ดริ้งค์อ่ะค่ะไม่รู้ว่าดีหรือเปล่า กินเพราะอร่อยเฉย ๆ ไม่ได้หวังผลอะไร
ช่ายแล้ว...
เหมือนความเห็นข้างบนเลย กิน(ดื่ม)บิวตี้ดริงก์
แต่ก็มิได้หวังผลอื่นใด....แค่เห็นว่ามันอร่อยนี่ 555++

ส่วนไอ้แบบชงๆพี่ก็เคยลองกินดูนะคะคุณน้อง...
แต่....ความรู้สึกมันว๊าบขึ้นมาในหัว
ว่า....นี่ตูกลายเป็นปลาทองไปแล้วรึไงฟร่ะ เกิดเป็นคนนี่มันลำบากขนาดต้องอยากกินน้ำตู้ปลาแล้วรึเนี่ย???
(ก็กลิ่นมันเหมือนน้ำในตู้ปลาอ่ะ 55++)
ฮาความเห็นที่ 6 จัง เห็นภาพเลย

เคยซื้อกินขวดนึงนานแล้วแหละ(ซื้อแบบพร้อมดื่มอ่ะ)
ซัดไป 1 อึก......ใจคิด นี่มันอะไรหว่า ดื่มได้ แต่ไม่ชอบอ่ะ
แต่เสียดายค่าโง่ เลยพยายามซัดไปอีกหลายอึก
ที่เหลือเกินครึ่งขวด แจกจ่ายผู้ร่วมชะตากรรม(เพื่อนที่อยู่ข้างๆเราเอง ก๊ากๆๆ)
จำยี่ห้อไม่ได้ แต่ลักษณะขวดคล้ายๆน้ำดื่มคริสตัลขวกเล็ก ราคา 20 บาท (ถ้าจำไม่ผิด)

น้องbuka...ต้องกินบิวตี้ดริงก์แน่ๆเลยอ่ะ

พี่ขอแนะนำ....แบบชงๆเลยนะ
อย่าได้พลาดดดดด....
กินแล้วงงได้อีกจริงๆ(ดังที่ได้บรรยายไว้นะเคอะ)
55  ขอบคุณทุกๆคห
ขอบคุณจร้า

เราทานน้ำจากต้นข้าวสาลีหรือWheatgrass เลยค่ะ เราคั้นเองสดๆเลยค่ะ  ซื้อเมล็ดมาปลูกเองและก็ซืื้อเครื่องแยกกากแยกน้ำมาคั้นเองเลย   ช่วยได้มากอย่างคุณ mee_pooh  บอกเลยค่ะ และสารคลอโรฟิลก็มีมากเลยใน Wheatgrass นะค๊ะ ลองหาข้อดีของ Wheatgrass ดูใน google ก็ได้นะค๊ะ     เราก็กินมาได้เกือบครี่งปีแล้ว เห็นผลเลยค่ะว่าเราผิวพรรณดีขี้นเรื่อยๆ จนคนทักเลยว่าผิวดีขี้นนะ (อืมแอบปลื้มหล่ะ)   และเราก็ไม่ปวดประจำเดือนเหมือนก่อน สิวอุดตันที่เป็นอยู่ก็ยุบลงเยอะมากๆเลยค่ะ ลองดูนะค๊ะ

มาตอบช้าไปนิด จะมีคนอ่านป่าวไม่รู้

คลอโรฟิลล์ที่เรากิน เป็นผงชงกับน้ำ

เอาข้อมูลบางส่วนมาให้อ่านดูกันนะจ๊ะ

คลอโรฟิลล์เป็นสารที่เราสามารถสกัดได้

แต่ต้องใช้เทคโนโลยีขั้นสูงในการสกัด

แล้วอีกอย่างคลอโรฟิลล์ธรรมชาติจะถูกดูดซึมเข้าร่างกายได้นั้นต้องละลายในน้ำมัน

บริษัทเราผลิตให้อยู่ในรูปของคลอโรฟิลลิน ซึ่งสามารถเก็บรักษาได้แล้วสามารถละลายน้ำได้

ที่ Unicity ทำได้ก็ใช้วิธีการสกัดแบบเย็นนี่แหละ ซึ่งทำได้ยากมากแล้วต้องลงทุนมหาศาล

แล้วที่เค้าบอกว่าไม่จำเป็นอ่ะ

ไม่จริงหรอก

ความจริงคนเรารับสารอาหารเป็นหมื่น ๆ ชนิดทุกวัน

แล้วคลอโรฟิลล์ก็เป็นสารชนิดนึงที่ร่างกายเรารับเข้าไป

แต่ไม่สามารถทำงานได้

เพราะมันไม่สามารถดูดซึมได้

แต่ของเราสามารถดูดซึมได้

เพราะมันไปกับน้ำ

เมื่อก่อนเราปวดประจำเดือน กินแล้วก็หายปวด ผลพลอยได้ คือผิวพรรณสดใสขึ้นด้วย ใสขึ้นอะ

เพื่อน ๆ เค้าทัก ส่วนที่บอกว่ารอบดำคคล้ำใตต้า เค้าบอกว่าประมาณเดือนนึงก็เห็นความเปลี่ยนแปลงแล้ว คนที่เป็นภูมิแพ้ก็ช่วยได้ด้วย

อีกอย่าง เวลากินวิตามิน รึกินอาหารเสริม เรายังต้องใช้เวลาเพื่อให้มันเห็นผลเลย ฉะนั้นถ้าไม่ได้กินคลอโรฟิลล์อย่างต่อเนื่อง ก็ไม่เห็นผลหรอก

ขอโฆษณานิดนุง คงไม่เป็นไรนะ 555 ดารานางแบบ สวยด้วย คุณซอลย่า คูลลิ่งอะ จะมีคลอโรฟิลล์ ของยูนิซิตี้ติดกระเป๋าเสมอเลย

แบบว่าดารายังกินเลย อยากสวยเหมือนดาราก็ต้องลอง

สำหรับเรื่องที่ชงแล้วมีกลิ่น มีจริง ๆ แต่ถ้าแช่ตู้เย็น ก็จะไม่มีนะ มันก็เหมือนกับน้ำผักอะนะ

กินอยุ่ค่ะ พอดีกินตามสาวพลอยในโซเชี่ยลแคม กินคู่กับอาหารเสริมต่างๆ ขอบอกว่าใสขึ้นมาก เราไม่รู้ว่าเพราะคลอโรฟิวหรืออาหารเสริมแต่เคยลอง ขาดคลอโรฟิวแล้วกินแต่อาหารเสริม มันไม่เวิคเลย ก็คิดว่าเวิคมากๆ ถ้ากินคลอโรฟิว+อาหารเสริม เจิดมากค่ะ
ลองกินคลอโรฟิวบ้านสมุนไพรชัยมงคลดูมั๊ยคะ ดีมากเลย
ลองกินแบบเปนซองอ่ะ กินยากมว๊ากกกกก
แต่ก้อกินจนหมดอ่ะ ก้อเพราะอยากสวย
แต่ไม่รู้ช่วยได้อ่ะป่าว เดิมๆ สู้กินแบบเพียวๆแบบผักๆ
ไปเรยคงดีกั่ว

แสดงความคิดเห็น

กระทู้นี้อนุญาตให้แสดงความคิดเห็นได้เฉพาะสมาชิกเท่านั้น