:: + :: สืบหา.. .ครีมบำรุงเพื่อคุนแม่ :: + ::

ตอนนี้กำลังหาซื้อครีมบำรุงผิวให้คุณแม่อยู่ค่ะ ไม่รู่ว่าจะเอายี้ห้อไหนดี
ที่จะดูแลเรื่องการบำรุง และเรื่องริ้วรอย
ไม่ก็อย่างใดอย่างหนึ่งก็ได้ค่ะ

คุนแม่ก็มีริ้วรอยตามประสาคนอายุเริ่มมากแล้ว ก็อยากให้อารัยดีๆกับเค้าบ้าง

มีคัยแนะนำสกินแคร์ดีๆได้บ้าง กะซื้อให้คุนแม่เปนของขวัญ
กระปุกละไม่เกิน 5000 พอจะมีแบบที่โอเคมั้ยค่ะ

คัยเคยใช้ยี้ห้อไหนดีๆ ก็ช่วยแนะนำ รุ่น + ราคาด้วยนะค้า

ขอบคุนมากค่ะ
ถ้าริ้วรอยเราแนะนำ ไตร-แอคทีลีนค่าา
http://www.jeban.com/reviews_product.php?p_id=2626
เราซื้อให้คุณแม่ใช้มาหลายหลอดแล้ว อาจจะทายากหน่อย
แต่คุณแม่เราใช้ริ้วรอยลดลงไปเยอะมากๆ ได้ผลเป็นที่น่าพอใจเลยค่ะ ^^

กับที่เห็นสาวๆ ชอบใช้กันก็มีของเอสเต้อ่ะค่ะขวดม่วงๆ
ชื่อ เพอเฟคชั่นนิสต์ ริงเคิ่ล ลิฟติ้ง
ตัวนี้อ่ะงับ http://www.jeban.com/reviews_product.php?p_id=2648 

ปล.ลองดู คห. อื่น เผื่อมีตัวไหนดีๆ มาแนะนำอีกเนอะ

เข้าไปดูที่ คุน maynakiris แนะนำมาแล้ว
แอบสนจัยตัวเอสเต้ ค่ะ
ขอบคุนมากนะคะ

แต่ตอนนี้ก็ยังคงรอความเห็นดีๆต่อไป.. .

เรามาแนะนำเอสเต้อีกเสียงค่า  เพราะคุณแม่เราก็ใช้เหมือนกัน

หน้าเนียนขึ้นเร็วมาก  ผิวใสขึ้นเยอะอ่ะค่ะ 

เราให้แม่เราใช่ครีมไข่มุกของเมืองจีนอ่ะค่ะ

หน้าแม่เราตึงงและก้อผิวดีกว่าเราอีกอ่ะ อีกไม่กี่วันก้อครบ50แล้ว ไปไหนมีแต่คนทักว่าหหน้าใส
แอบน้อยจัยไม่เคยทักเราเลยย ทั้งทีเค้าเป็นคนผิวแห้งมากแต่ดูเนียนกว่าตอนใช่ครีมแพงๆๆอีกน่ะค่ะ

ไงก้อลองsearchดูน่ะค่ะ มีหิวมาขายเยอะเลย

ลูกกตัญญูจริงๆนะค่ะ

ไตรแอลทีลีน ดีจริงๆค่ะ เห็นด้วยๆ ลดริ้วรอยได้ดี
ส่วนครีมบำรุง ถ้าไม่ติดแบรนด์มากนัก  ของลอรีอัล ก็ดีนะค่ะ  รุ่นที่เป็นสีทองอะค่ะ จำชื่อไม่ได้ แต่ต้องไปซื้อที่เคาน์เตอร์ในห้างเท่านั้นนะ พวกวัตสันจะไม่มีขายค่ะ ใช้ดีจริง ซึมง่ายด้วยอะ(เคยแอบเอาของแม่มาทาดูค่ะ)  ชุดเค้ามีครบเลย เดย์ ไนท์ อายครีม แล้วก็คลีนซิง ดีจริงราคาไม่แพง

คุณแม่เราใช้สองตัวนี้แหละ ปิ้งเลย ชมแม่ตัวเองซะงั้น
estee แพงมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆแต่เป็นยี่ห้อที่พี่จ๋า โอเค ขอแนะนำขวดสีม่วง perfect cp นั่นแหละจ้ะแต่มันราคา 3000 กว่า เอิ้ก...... ปล. คุณแม่พี่จ๋าเดี๋ยวนี้อายุ 67 ตอนนี้มาใช้ op แม่บอกแก่แล้วไม่รู้จะบำรุงไปไหน......พอดีไม่แพงมากพี่พอซื้อให้ได้ก็ซื้อรุ่น firming ให้น่ะค่ะ ชวดที่แพงที่สุดก็ 1200 จ้ะ
แอบเชียร์ Estee ด้วยคนค่ะ

แม่แพ็ตใช้แล้วหน้าดูสว่างขึ้นเลย ฝ้าเริ่มจางลง (แม่เป็นฝ้าทั้งหน้า แบบด่างๆดำๆทั้งหน้าเลยค่ะ)

ใช้มากี่ยี่ห้อก็ไม่หาย หาหมอเลเซอร์กลับยิ่งเป็นหนัก  

เรื่องริ้วรอยก็มี ขวดสีม่วง กับ ขวดสีเงินค่ะ ตอนนี้ยังไม่เห็นผลเพราะคุณแม่เพิ่งเริ่มใช้ตัวลดริ้วรอยเองค่ะ
สรุบเอกฉันท์

อสเต้ เพื่อคุนแม่ 55

ขอบคุนค่า

แสดงความคิดเห็น

กระทู้นี้อนุญาตให้แสดงความคิดเห็นได้เฉพาะสมาชิกเท่านั้น