ถามเกี่ยวกับ พริมโรส พลัส ของแอมเวย์ หน่อยค่ะ

ควรจะทานมื้อไหนของวันจึงจะได้ประโยชน์มากที่สุดค่ะ

ปล.ใครทานแล้วดียังไงมาแชร์กันหน่อยนะคะ

ปอทานตอนมื้อเช้าค่ะ ทานหลังอาหารเลย ทานมาเดือนนึงแล้ว อาการปวดท้องเมนก็น้อยลงนะคะ

ปอทานตอนมื้อเช้าค่ะ ทานหลังอาหารเลย ทานมาเดือนนึงแล้ว อาการปวดท้องเมนก็น้อยลงนะคะ

เราทานก่อนนอนค่ะ 
ทาครีมบำรุงผิวต่างๆเสร็จก็กินเลย จะได้ไม่มีทางลืมกินแน่นอน

ปกติทานวันละ 1 เม็ด
พอ 7 วันก่อนที่เมนส์จะมา ก็จะทานวันละ 3 เม็ด ไปตลอดจนกว่าเมนส์จะมา
พอมีเมนส์ไป 2 วัน ท่าทางจะไม่ปวดท้องแล้ว ก็กลับมาทานวันละ 1 เม็ด อย่างเดิม
  แหะ แหะ อันนี้เป็นทริคส่วนตัวที่คิดเอาเอง แต่ได้ผลดีนะคะ
ทานแบบนี้มา 3-4 ปี หรืออาจจะมากกว่านั้น คือทานตั้งแต่ที่เค้านำตัวนี้เข้ามาขายในไทยน่ะค่ะ

อาจจะปวดท้องบ้าง แต่แค่รำคาญๆ พอทนได้
ไม่ปวดท้องเกือบตาย นอนดิ้นไปดิ้นมา เหมือนเมื่อก่อนตอนที่ยังไม่ได้ทานค่ะ

เขียนซะยาว หวังว่าพอจะช่วยอะไร จขกท ได้บ้างนะคะ

เราทานตอนท้องว่างอ่ะค่ะ
คิด(เอาเอง)ว่ามันน่าจะabsorbได้ดีที่สุด
กินพริมโรสแล้วนอกจากเรื่องปวดท้องประจำเดือน
ระยะยาวผิวสวยด้วยนะคะ
เปล่งปลั่งมากมายค่ะ

ปลื้ม~~

ก่อนหน้าย้ายบ้านเรากินทุกวันสามเดือน ไม่เห็นว่าจะช่วยเรื่องปวดท้องได้เท่าใหร่นะ
แต่พอเริ่มทานยาคุม มันดันไม่ปวดเลยแม้แต่วันเดียว ซึ่งปกติเราจะปวดท้องช่วงวันแรก-วันที่สอง
บางเดือนปวดจนต้องหยุดนอนอยู่บ้านเฉยๆ เลย อยู่ดีๆ เดือนที่แล้วก็ไม่ปวด
เลยคิดเองไปว่าที่ปวดๆ เพราะโฮอร์โมนเราไม่ปกติหรือเปล่า พอกินยาคุม คุมโฮอร์โมน
หลายๆ อย่างก็ดีขึ้นอะ ทั้งเรื่องสิว ขนตามร่างกาย และที่สำคัญเรื่องปวดท้องประจำเดือนนี่แหละ
เอาเป็นว่าเราว่า พิมโรส ช่วยค่ะ แต่ในเคสเรา มันอาจจะปรับช้าเกิน หรือ
อาการเราแรงเกินที่พิมโรสจะเอาอยู่ไม่รู้สิ เดาเอามั่วๆ
ของเราต้องยาคุมอยางเดียวละมั้ง แต่เราก็กินเพื่อปรับระดับฮอโมนอย่างเดียวนะ
พยายามาทานให้น้อยที่สุดแหละ แบบว่า เดือนเว้นเดือน อะไรทำนองนี้ แหะๆ
ทานก่อนนอนเหมือนกันค่ะ
เมื่อก่อนซื้อมาแรกๆ กินวันละ 2 เม็ด จนเริ่มปวดไมเกรน ก่อนมาเมนส์ เลยลดมาเป็น 1 เม็ด
เรื่องปวดท้องเมนส์รู้สึกจะเห็นผลช้าหน่อย เริ่มรู้สึกว่าปวดน้อยลงก็กระปุกที่ 2 แล้ว ่ปวดแบบไม่ต้องพึ่งพารา ก็ยังดี แต่เราว่ามันไม่ได้ผลชัดเจนค่ะ

แต่ที่เห็นผลชัดและเร็วมากสุด  คือหน้าอกค่ะ ใหญ่ขึ้นเห็นๆ เหมือนช่วงก่อนมาเมนส์ค่ะ ไม่เจ็บ และไม่แฟบหลังมาเมนส์  อารมณ์แปรปรวน หงุดหงิดก็น้อยลง
จนตอนนี้ที่ซื้อกินเรื่อย เหตุผลหลักกลายเป็นเรื่องของหน้าอกไปแระ หุหุ

เคี้ยวข้าวไปซักสามช้อนก็ กินเลยคะ เพราะพริมโรสจะมีประโยชน์ถ้ากินพร้อมมื้ออาหารที่มีไขมันเล็กน้อย ก็คือต้องมีวิตามิน e ในการช่วยการทำงานคะ สังเกตุดูมันจะเขียนไว้ข้างกล่องว่า ให้ทานพร้อมอาหาร 
ก็คือ อาหารเช้านะคะ ทำตามนี้เลย ได้ผลชัวร์ คะ ลองกินหลังอาหารเช้าแล้วก็ได้ผลนะแต่ไม่เท่าไหร่ ก่อนนอนยิ่งแล้วใหญ่เลย....
ฉันได้มีโอกาศกินเลยรุสึกว่ามันดีมากๆ และน้องสาวฉันเป็นคนที่ปวดท้องประจำเดือนอย่างรุนแรง สำหรับคนที่กิน พริมโรสของ แอมเวย์ หรื่ออาหารเสริมตัวใดๆก็ตาม ถ้าอย่ากให้เห็นผนอย่างแน้นอน ต้องกินแบบนี้ ครับ เอาปริมาน อาหารเสิมหาร สามสสิบวัน ลงตัววันละกี่เม็ดก็กินแค่นันคะ สำหรับบางคนที่กินแล้ว บอกว่าไม่ได้ผล นะ ลองกินแบบ นี้ดุและต้องกินต่อเนื่องด้วยห้าวขาด เช้นพริมโรส มี 120 เม็ด ก็กิน วันละ 4 เม็ด ช้าว เที่ยง เย็น ก่อนนอน นะคะ จะหมดภายใน 30 วันพอดีคะ
อยากถามหน่อยคร้า....กินพรีมโรส พลัส ช่วยเรื่องช่องคลอดกระชับมั้ยคร้า...อยากทราบมากค่ะ

แสดงความคิดเห็น

กระทู้นี้อนุญาตให้แสดงความคิดเห็นได้เฉพาะสมาชิกเท่านั้น