Review + ขี้เห่อ กับ MMU

0 25

หลังจากที่อ่านข้อมูลในห้องแป้งมานาน

แล้วก็ตามกระแสบ้ากับ MMU มาสักพักสั่งทั้งของไทย และของนอกมาทดลองใช้

ก็มีดีบ้าง แพ้บ้าง ทั้ง ๆ ที่บอกว่า MMU ไม่แพ้ แต่ก็แพ้ค่ะ เป็นของไทยยี่ห้อหนึ่ง

ใช้ครั้งแรกหน้าก็แดงเป็นผื่นเลย อาจจะเพราะว่าเค้าใส่อะไรที่ไม่บอกเราก็ได้เนอะ

แต่ก็ยังคงค้นหาต่อไป ไม่ว่าจะเป็น EDM หรือโมโนเว้ แล้วนั่งหาโน่นหานี่ไปก็เจอะกับ

เจ้านี่เข้า หลาย ๆ คนคงเคยได้ยินกันมาบ้าง แต่ขอบอกว่า ใช้มาตัวนี้ชอบสุดเลยอ่ะ

เพราะว่าเนียน ฟาวเดชั่นเค้าเนื้อละเอียดมาก  ซื้อมา 2 รุ่น คือ

Minimalist Mineral foundation เป็นรุ่นสำหรับคนหน้ามัน

Ethereal Mineral foundation เป็นรุ่นปกปิดมากหน่อย

ขอบอกไว้ก่อนนะคะ ว่า รีวิว หรือความคิดเห็นใด ๆ ในกระทู้นี้ เป็นความคิดเห็นส่วนตัว

ที่เกิดจากการทดลองของอันนั้น ๆๆ เอง แล้วมาบอกเล่า ซึ่งผลลัพธ์ที่ได้ของแต่ละคน

คงจะไม่เหมือนกัน เพราะฉะนั้นก็ต้องพิจารณาเองอีกครั้งนะค่ะ

เอาหล่ะมาดูรูปเราเห่อกันก่อนนะ

สั่งส่งมาเป็น EMS วันเดียวได้จ้า  ตามประสาคนใจร้อน

เราสั่งเป็นเซ็ตนะค่ะ เพราะว่าเทียบราคาแล้วมันถูกกว่า ส่วนอันที่เห็นเป็นซองขาว ๆ

อันนั้นใส่คอนซีลเลอร์ มา 2 อัน

มาแยกกันดูไปทีละส่วนนะ  เพิ่งเคยทำเป็นครั้งแรก

เหนื่อยเหมือนกันเนอะ กว่าจะรูป กว่าจะทำโน่นนี่ มาลง นับถือคนทำฮาวทูจริง ๆ

ถืงจะสั่งมา 2 รุ่น แต่ก็ยังเป็นเฉดสีเดียวกันนะ เลยถ่ายรูปมาครั้งเดียว

รุ่นที่เอามาให้ดุคือเป็นรุ่น Minimalist Mineral foundation เป็นรุ่นสำหรับคนหน้ามัน

(ต่อไปจะเป็นการทดลองกับแปรง 2 แบบนะค่ะ )

เริ่มต้นเราใช้กับ แปรง Bloom ก่อนนะค่ะ อันนี้น้องสาวซื้อมาให้ ราคาน่าจะพันกว่าบาทนะค่ะ

เป็นแปรงที่ถ้าใช้กับ MMU แล้วจะทำให้มันบางเบาค่ะ ขนแปรงมีลักษณะแข็งนิดหน่อยนะค่ะ

(เวลาปัดแล้วรู้สึกสาก ๆ หน้านิด ๆ ค่ะ)

เดี๋ยวมาต่อนะค่ะ ขอพักแปป

Satanยิ้ม

Satanยิ้ม

กี่ปีแล้วเนี่ย ที่เหมือนเป็นเพื่อนสนิทกัน

FULL PROFILE