แป้งของ Oriental Princess

0 17

Phenomenal Perfect Coverage Foundation Powder SPF 25

สวัสดีคร่า วันนี้ได้ฤกษ์งามยามดี ฝนจะตกอยู่รอมร่อแต่ก็อยากจะรีวิว

เมื่อวานเดินผ่านshopเห็นเครื่องสำอางแล้วของขึ้น

จากที่ตั้งใจจะไปSE-ED ก็ กลายมาเป็นOriental Princessแทน อิอิ

ดูไปดูมาเกิดอาการเลือกไม่ถูก อาทิตย์ที่แล้วกระเป๋าหายทั้งใบ

(เครื่องสำอางช้านนนน) แง...

เดินวนๆรอบเคาน์เตอร์หลายรอบ ดูแป้งละกัน!

แป้งตัวเก่าที่หายไปพร้อมกระเป๋าคือ Brilliant White Foundation Powder SPF 25 เบอร์ 05

ใช้แล้วชอบนะ หน้าไม่หมองคล้ำ แจ่มได้อีก แต่อยากลองตัวอื่นด้วยเลยได้เจ้าตัวนี้มา

Phenomenal Perfect Coverage Foundation Powder SPF 25 เบอร์ 06

อีกอันนึงเป็นดินสอเขียนขอบปากนะจ๊ะ แต่ขอรีวิวแป้งก่อนละกัน

แพคเกจสวยดี ชอบๆๆๆ

แต่ถอดออกมาเจอตลับแล้วไม่ค่อยปลื้มอ่ะ เวลาหาตลับแป้งตอนมืดๆหายากมากๆ ( กลืนไปกับสีของซับในกระเป๋า)

ด้านหลังเป็นแบบนี้นะจ๊ะ สวยกว่าด้านหน้าอีกแฮะ 55+

เปิดชั้นที่1ออกมาเป็นฉะนี้ มี2ชั้น ชั้นแรกเป็นชั้นวางพัฟ พัฟสีขาวสะอาด

เปิดชั้นที่2มีกระจก (ชัดนะ) และแผ่นพลาสติก

สีแป้งแบบนี้เลย!

นี่คืสภาพก่อนแต่งหน้าค่ะ
ที่เห็นเงาๆนั่นไม่ใช่หน้าใสนะจ๊ะ หน้ามันตะหาก แหะๆ ToT

อันนี้หลังจากทาแป้งแร้ว ชะแว้บบบบ อายหนังหน้าตัวเองจริงๆ

สรรพคุณตัวนี้ไม่ได้บอกว่าคุมมัน แต่ทาแล้วก็ไม่มันนะจ๊ะ

ถ่ายออกมาแล้วมันไม่ค่อยปกปิดอ่ะ ยังเห็นดาวอังคารอยู่ใช่มั้ยล่า?

แต่พอดูเต็มๆหน้าแล้วมันเนียนมากเลยนะเหมือนไม่ได้แต่งหน้า แบบว่าเราหน้าใส ประมาณนั้น

แปลกจัง หรือเพราะถ่ายใกล้เกินไป

ภาพโดยรวมค่ะ เนียนดีชิมิ? ติดที่ฟันเหยินไปหน่อย55+ เพิ่งจัด

เป็นคนผิวผสม สีผิว สองสี โทนเหลือง

จะเลือกสีแป้งอ่อนกว่าหน้าสักนิดหน่อย 

ไม่ปกปิดเท่าไหร่

สีนี้ใช้แล้วหน้าขาวขึ้นหน่อยๆ รู้สึชัดเลยกว่าเนียน แก้มใสขึ้น

ตอนเช้าๆเป็นคนขี้เกียจทาครีมกันแดด เบส รองพื้น มอยส์เจอร์ฯ

ล้างหน้าเสร็จ ทาแป้งเลยแล้วปัดแก้ม ทาลิปมัน จบกระบวนการ

แต่หน้าก็ไม่หมองคล้ำเลย เหงื่อออกก็ไม่เป็นคราบ  โบ๊ะบ่อยหน้าก็ไม่เทา นี่ล่ะ จุดเด่นของแป้งOPเลย

ทาตอนเช้าไปเรียน ตกเย็นก็ยังโออยู่

ตัวนี้ใช้แล้วค่อนข้างพอใจค่ะ แต่ประทับใจตัวเก่ามากกว่าของ OPเหมือนกัน (Brilliant White Foundation Powder SPF 25 เบอร์ 05 )

BAแนะนำว่าตัวนี้ปกปิด(ปิดหูปิดตาลูกค้าอ๊ะป่าวหนอ) แต่ยังเห็นจุดด่างดำอยู่เลยนนะตัวเองงงง

แต่เค้าไม่ซีเรียสนะ ถ้าปกปิดจนมิดหมด มันดูไม่เหมือนหน้าคนแร้ววว

ราคา  495 baht ราคาแบบนี้คุณภาพขนาดนี้ จะซื้อมาใช้ต่อแน่ๆค่ะ

ข้อดี หน้าไม่หมองคล้ำระหว่างวัน เนียนค่ะ ใสด้วย แต่งหน้าไปสักพักยิ่งเนียนนนนนน

ข้อเสีย ดูใกล้ๆแล้วไม่ค่อยปกปิด แต่ดูไกลๆมันก็ปกปิดนะ เอ๊ะ! ยังไงนิ

ให้ 8/10 หักตรงตลับดำมืด ไม่สวย และกลิ่นไม่หอม ดมแล้วเวียนหัว แป้งไม่ค่อยปกปิด(เวลาส่องใกล้ๆ)

**เป็นความเห็นส่วนตัวของปาร์ตี้เองนะคะ
ใช้แล้วเป็นแบบนี้จริงๆ มิได้โฆษณาแต่อย่างใด
เครื่องสำอางตัวเดียวกัน แต่คนใช้ลักษณะผิวใม่เหมือนกัน ก็ให้ผลลัพธ์แตกต่างกันออกไป
ร้อยคนก็ร้อยความเห็น เอามารีวิวให้ดูเผื่อใครกำลังสนใจแป้งตัวนี้จ้า

Elizal3eth

Elizal3eth

ปาร์ตี้ น.ศ.ปี4 คลั่งไคล้เครื่องสำอาง และนิตยสารคาวาอี้ ปัจจุบันกำลังพยายามหัดแต่งหน้าให้สวยเริ่ด แต่ยังไม่ประสพความสำเร็จ55+

FULL PROFILE