ขอปรึกษาเรื่อง คสอ.ของ Pan cosmatic ค่ะ

0 6
ถ้าจะไปรักษาสิว คสอ. ของ แพน  จะดีไหมอ่ะคะ แล้ว ถ้าเลิกใช้ มันจะกลับมาเห่อเหมือนเดิมไหม

เราเป็นคนผิวผสม มันทีโซนค่ะ รูขุมขนกับสิวเสี้ยนก็มีเยอะอยู่แล้ว เลยไม่อยากให้มันเพิ่มอีก

ตอนนี้ จขกท. อายุ 20 ค่ะ อยู่ดีๆก็เป็นสิวอุดตันทั่วใบหน้า

(สันนิษฐานมาจากการใช้บีบีและอาจล้างหน้าไม่สะอาดค่ะ เพราะตอนซัมเมอร์ไปทำงานพิเศษมา เลยต้องแต่งหน้าตลอด)
แล้วทีนี้ สิวอุดตัน มันเป็นไขมัน ผดๆ ขึ้นเต็มหน้าทุกรูขุมขน

พยายามลองทุกวิถีทางที่เคยทำมา แต่ก็ไม่ช่วยอะไรเลยค่ะ

(เคยลองเบกกิ้งโซดา หัวขาวๆ ไขมันขึ้นเต็มหน้าเลยค่ะ แต่มันก็มีผลเร่งให้สิวอักเสบขึ้นมาอีกด้วย T^T)

หลังๆมา เปิดเรียน เครียด นอนดึก ทำงานพิเศษอีก เลยมีสิวอักเสบเม็ดใหญ่ๆ ขึ้นติดๆกันบริเวณคางกับแก้มทั้ง 2 ข้าง หน้าผากด้วย

เรื่องสิวอักเสบ เราใช้คลินดา-เอ็มรักษาอยู่ ก็ยุบลงค่ะ แต่ว่า พอจับดู รู้สึกได้ว่าเป็นไตๆ เม็ดใหญ่มาก

กลุ้มใจมากเลยค่ะ แล้วพอดีอยู่ ต่างจังหวัด ที่พอมีคลินิค ก็จะเป็นของแพน คอสเมติก แต่พอดี กลัวว่าถ้าเลิกใช้ไปแล้ว

สิวจะกลับมาบุกหนักกว่าเดิมไหม ที่นี่เขาจะขายตัวยาและก็มีบริการกดหัวสิวออกไปด้วย

(หน้าเรารูขุมขนจะขยายไหมคะ ถ้ากดมันออกไป เหมือนกับการบีบอ่ะ)

หรือถ้าเพื่อนๆ พี่ในกระทู้ จีบัน มีข้อแนะนำ หรือการรักษาเองที่บ้าน รบกวนช่วยบอกกล่าวกันหน่อยนะคะ

ต้องการความช่วยเหลือจริงๆ  ขอขอบคุณทุกคนที่เข้ามาให้คำปรึกษามากๆนะคะ ^^

uonbella

uonbella

hi ^^

FULL PROFILE