หลังจากยืดผม

1 17
อยากถามชาวจีบันค่ะ

ว่า....มีใครเคยเป็นแบบนี้ไหมค่ะ คือไปยืดผมมาแล้วตอนที่ทำเสร็จหัวลีบมากค่ะ

ปกติเป็นคนผมหนามากๆ ฟูด้วย ตอนที่เดินออกจากร้าน จับผมตัวเองแล้วตกใจมาก

เพราะว่า โคนผมมันหักๆ เกือบทั้งหัว เครียดมากค่ะ แล้วเวลาจะเซยผม(ถ้าเขียนผิดขอ อภัยค่ะ)

มันเหมือนกับว่า ผมไม่ไป มันแข็งๆ คือโคนมันหักนั่นเอง ตอนที่ทิ้งไว้ 3 วันค่อยสระผม ระหว่างนั้น

มีผมร่วงบ้าง ก็ไม่คิดว่าจะเป็นไร แต่พอครบ 3 วัน สระผมแล้ว ปรากฏว่า ... ผมมันร่วงเป็นกระจุกๆเลยอ่าคะ

แบบว่าร่วงมากกกก.....ไม่อยากถ่ายรูปให้ดูค่ะ เพราะมันน่าเกลียดเกินไป ไม่เคยเป็นแบบนี้มาก่อนค่ะ 

ตกใจมาก !! หลังจากที่สระผมมาเรื่อยๆ ก็ร่วงมาตลอด ทำอะไรก็ร่วงจนไปไหนอายค่ะ

ไม่รู้ว่า น้ำยายืดผมแรงไปไหม กลัวมาก กลัวว่าหัวจะล้านค่ะ ทุกวันนี้ แค่หวีผม ก้ร่วงโดยที่ไม่ต้องทำไรเลย

จับผมรูดๆ ก็ร่วงออกมาเป็นช่อๆ งง มาก -_-" ไม่รู้จะหยุดร่วงเมื่อไหร่ ผ่านมา 3 อาทิตย์ ยังไม่หยุดเลยคะ

ไม่ทราบว่า จะทำไงดีค่ะ ควรใช้ยาสระแบบไหน หรือ ควรทำอะไร ไม่ให้ผมมันแย่ไปกว่านี้ค่ะ

รู้สึกว่า ผมและหนังศรีษะอ่อนแอมากค่ะ กลุ้มใจและเครียดมาก ร้องไห้ด้วย
 จนที่บ้านตกใจ

แต่ตัวเองไม่เคยเป็นแบบนี้ ทั้งที่ ยืดผมมาหลายปีมากค่ะ

ปล.เป็นคนสระผมทุกวันค่ะ  เส้นหนา ฟู และยาวค่ะ

*รบกวนแนะนำผลิตภัณฑ์หรือวิธีดูแลเส้นผม ด้วยค่ะ เครียดมาก

ChiicChiic*

ChiicChiic*

แต่งหน้าไม่เก่ง แต่ชอบแต่ง ถ้าวันไหนไม่ได้แต่งหน้า จะรุ้สึกไม่ค่อยมั่นใจ !! 555 แบบว่าขอนิดนุง

FULL PROFILE