สาวๆจ๋าช่วยหน่อย...อ้วนมากๆเลย

0 10
 คือว่าตอนนี้น้ำหนักขึ้นอย่างมากเลย

จาก 48 กก.  ตอนนี้ 65 กก.

ไม่อยากเชื่อค่ะ  17 กก.

ที่น้ำหนักขึ้นมาอย่างนี้  แต่ด้วยอายุ ตอนนี้ 30 ต้นๆ

ก็นั่งทำงานแต่หน้าคอม ไม่ได้ขยับเขยื้อนร่างกายเลย

ทำให้ไม่ได้ใช้พลังงานเท่าไหร่

ตอนนี้อยากลดน้ำหนักมากค่ะ

แต่ว่าเบื้องต้นนั้นเราได้ทำการลดปริมาณอาหาร

ในแต่ละวันลงได้แล้วประมาณ 2 อาทิตย์

ก็รู้สึกว่าดีขึ้น แต่น้ำหนักและสัดส่วนยังไม่เปลี่ยนแปลง

แต่ที่ว่าดีขึ้นคือ มันรู้สึกไม่อึดอัดน่ะค่ะ

อยากลองกินพวกอาหารเสริมที่เป็นเม็ดๆ ประมาณช่วยเรื่อง

การเผาผลาญไขมัน  การบล๊อกแป้ง อะไรทำนองเนี้ย

เคยได้ยินคนเค้ากินๆกัน

แต่ไม่รู้ว่าจะกินแบบไหนดีค่ะ  เพื่อนๆ ช่วยแนะนำกันหน่อย

ว่าใครเคยกินแบบไหน แล้วไม่มีอาการข้างเคียง

อย่างเช่นเวียนหัว ใจสั่น อะไรเงี้ยค่ะ

มีประสบการณ์ช่วยแชร์กันหน่อยนะคะ

เพราะว่ารู้สึกไม่ดีเลยค่ะ  อ้วนขึ้นมามากเลย

ลืมบอก...17 กก.  มันเริ่มขึ้นมาเรื่อยๆ รวม 3 ปี

khunpae

khunpae

FULL PROFILE