มีใครเคยใช้ผ้าอนามัย เลิฟมูนแอนไอออน มั้ยค่ะ

พอดีพี่เอามาให้ใช้ แต่ไม่กล้าใช้ สรรพคุณมันเว่อร์เกินความเป็นผ้าอนามัยไปหน่อย

มีประจุลบ ป้องกันการเกิดมะเร็งปากมดลูก

แล้วอีกอย่างเห็นว่าเป็นของผลิตจากจีน เลยไม่ค่อยไว้ใจ

หาข้อมูลใน google ก็ออกแนวมาขายมากกว่า

ก็เลยมาถามเพื่อนๆในนี้หน่อยค่ะ ว่าใครเคยใช้มั้ย ดีหรือเปล่า แล้วมีอันตรายมั้ย
เคยใช้ค่ะ รู้สึกว่ามันนุ่มดีค่ะ แต่สรรพคุณอื่นก็ไม่ทราบอ่ะค่ะ
หาซื้อยากและแพงด้วย เลยไม่ค่อยได้ใช้อย่างต่อเนื่องอ่ะค่ะ
มันมีประจุไอออนที่คล้ายๆกับป้องกันเชื้อโรคค่ะ
แล้วซึมซับดีมากกกกกกกก เค้าบอก 1 แผ่นอยู่ได้ทั้งวันเลย
เราก็เคยใส่ทั้งวัน ในวันมามาก โหวววมันซับซะแผ่นหนักเลยค่ะ
แต่ก็ยังไม่รู้สึกเหนอะหนะหรือรำคาญ

แล้วอีกอย่างนึงเราว่ามันขับเลือดค่ะ
เราเคยใส่แล้วเลือดออกมาเป็นก้อนๆลิ่มๆเลยค่ะ เหมือนเลือดเสียถูกขับออก

เราว่าของเค้าไว้ใจได้ค่ะ จีนผลิตนี่ไม่ได้หมายความว่าจีนแดงนะคะ
ของทำเลียนแบบก็ไม่เคยเห็น

เราว่าใช้แล้วดีจริงๆ สำหรับคนมาเยอะๆนะคะ
แต่ข้องเสียคือแพง และหาซื้อยากจริงๆค่ะ
เพื่อนเราทำธุรกิจนี่อยู่อ่ะ เห็นขายดีมากเลย เค้าก็ชวนเรามาทำ ลักษณะเป็นธุรกิจเครือข่าย แต่เราไม่ค่อยชอบอ่ะ เค้าเอาแบบแคร์ฟรีมาให้ทดลองใช้ แบบว่าแถบกาวแทบไม่ติดกับ กกน. เลย เลื่อนไปมา อีกอย่างราคาแพงอ่ะ
เคยใช้ค่ะ แบบที่มีประจุลบ รู้สึกว่าดีกว่ายี่ห้ออื่นเหมือนกัน(แต่ไม่ใช่ของจีนค่ะ)

ส่วนพี่ที่ทำงานเค้าเคยเอาของจีนมาให้ลองใช้ดู

เหมือนของเค้าจะมีส่วนผสมของพิมเสนหรืออะไรสักอย่าง(เย็นๆ)

แต่ชอบแบบธรรมดามากกว่าอ่ะค่ะ รู้สึกว่าสะอาดดี

ใช้อยู่เหมือนกันคะ....แฟนซื้อให้แบบเป็นชุดนะคะ
มีครบทุกแบบอ่ะคะ ราคาอยู่ที่2700 น่าจะได้นะคะใช้ได้ทั้งปี
แต่ว่าแผ่นแบบกลางคืน เราว่าส่วนที่ยาวไปทางก้นน่ะคะมันไม่กาว มันไม่ค่อยติดเท่าไหร่
น่าจะมาจากไต้หวันนะคะ

ขอบคุณค่ะ อย่างนี้ค่อยน่าไว้วางใจหน่อย
ใช้อยุ่เหมือนกันคะ
ดีมากเลยอ่ะ
มะรุ้ว่าคิดไปเองหรือป่าวนะ แล้วมันก้ดีกว่ายี่ห้อื่นหลายเท้าด้วย
ใช้อยู่ค่ะ
ตกราคาประมาณแผ่นล่ะ20บาทนิ่
กาวมันไม่เหนียวอ่ะ
ตรงๆเลยนะคะ ตอนเห็นครั้งแรกเราคิดว่าผ้าอนามัยอะไรราคาเป็นร้อย แพงเกิ๊น ผ้าอนามัยที่ใช้ปกติก็ดีอยู่แล้วถึงจะไม่ได้เป๊ะทุกอย่างก็ยังรู้สึกว่าถูกกว่ารับได้ พอเห็นข้อมูลกับประสิทธิภาพก็ไม่เชื่อคิดว่าเค้าตั้งใจมาขายน่ะอะไรก็ดีไปหมด แต่เป็นคนมีปัญหาส่วนตัวคือปวดท้องค่ะ เลยตัดสินใจลองเองเพราะไม่กล้าไปตรวจภายใน ผลปรากฎว่าอาการดีขึ้น สีดีขึ้น(จากสีออกน้ำตาล) กลิ่นดีขึ้น(จากที่ฉุนคาว) ทุกวันนี้ตัดสินใจสมัครสมาชิกค่ะ เพราะคิดว่าเสียค่าผ้าอนามัยเท่านี้ กับเสียอะไรมากกว่านี้มันคุ้มกว่ากันค่ะ ส่วนเรื่องผลิตในจีน ก็เหมือนบ้านเราน่ะค่ะ มีของแบรนด์ก็ต้องมีคลองถม มีขึ้นห้างก็ต้องมีข้างทาง ของดีรึไม่ดีตรวจสอบได้ค่ะ เค้ามีวันหมดอายุด้วยผ้าอนามัยตลาดไม่มีนะคะ อิอิ

แสดงความคิดเห็น

กระทู้นี้อนุญาตให้แสดงความคิดเห็นได้เฉพาะสมาชิกเท่านั้น