ที่ล้างเครื่องสำอางค์ Clinique

0 8
ตอนนี้มึนหัวมากๆๆไม่รู้จะใช้ตัวไหนดี

คือเราแพ้ชุด Clinique Anti-Blemish Solutions ค่ะ  แล้วเราเอาสินค้าไปเทิร์นที่เค้าเตอร์ แล้วเค้าให้เลือกของใหม่แต่ในราคาเท่าเดิม คือเราก็เปลี่ยน จะเอาอายครีม กะที่ล้างเครื่องสำอางค์
แต่ติดอยู่ที่ว่า ปกติเราใช้ take the day of balm มาตลอดเลย แล้วBAเค้าบอกว่า มันไม่เหมาะกะคนผิวมันอย่างเรานะ ยิ่งใช้มันจะยิ่งทำให้หน้ามัน แล้วไปขับน้ำมันใต้ผิวออกมา ยิ่งทำให้อุดตันง่ายอีก .... 

ให้ใช้เป็นoilแทน  เหมาะกะคนผิวมัน  (เราแอบงง ว่าoil นี่ตกลงเหมาะผิวแห้งรึว่าผิวมันกันแน่หว่าเนี่ย ... มึน
) ก็เลยบอกพี่เค้าไป นู๋เคยแพ้oilของ DHCค่ะ  แล้วกลัว oil ทุกอย่างเลย เพราะตอนนั้นที่ใช้สิวเห่อเต็มเลยค่ะ  แต่เคยใช้ Milk ของยูเซอร์รีนก็ไม่แพ้ค่ะ

BA บอกว่า Milk ก็เหมาะกะคนหน้าแห้งนะ แต่ถ้าอยากเปลี่ยนก็ลองดูก็ได้จ้ะ  .......... มึนเข้าไปอีก

ตอนนี้เราเลยเลือกไม่ถูกเลยค่ะ ว่าจะใช้ Balm เหมือนเดิม รึว่าลองเปลี่ยนมาเป็น Milk แทน   รึว่า oil ดี(แต่อันนี้แอบกลัว)

เพื่อนๆๆคนไหนที่หน้ามัน แพ้ง่าย เป็นสิวง่าย ช่วยแชร์หน่อยนะคะว่าจะเลือกอันไหนดี

ขอบคุณทุกความเห็นนะคะ

lady_mafia

lady_mafia

เป็นคนสภาพผิวหน้าเป็นสิวง่ายอ่ะ เซ็งมาก แต่ก็อยากสวย เพราะว่าเราเปงคนชอบถ่ายรูปอ่ะค่ะ ถ้าไม่โบ๊ะ..คงดูม่ายได้เหมือนกัน เลยต้องแอบมาดูสาวๆสวยๆจากเว็บนี้ล่ะคร่า

FULL PROFILE