แวะมาถามเรื่อง สิว กะ เรตินเอ

0 7
เรื่องสิว กะ เรตินเอ นี่ มันเป็นคนละเรื่องกันนะจ๊ะ
เอาเรื่องสิวก่อนอะนะ คือแบบว่าคุณชายสิวขึ้นที่หลัง แบบว่าขึ้นเยอะมาก เม็ดเป้งๆ ทั้งนั้น (แต่ขอบอกหน้าไม่มีสักกะเม็ด) อยากนี้จะต้องใช้ไรดี หรือมีแบบว่าสบู่หรือครีมอาบน้ำที่ลดสิวบ้างป่าว

อีกเรื่อง ก็ เรตีนเอ คือด้วยหลังจากที่รักษาสิวอุดตันอยู่สักใหญ่ มันก็หายนะ แบบว่าเวลามองด้วยตาเปล่าจะไม่เห็นเลย แต่เวลาเราเอามือลูบหน้าอ่ะ จะรู้สึกได้เลยว่าผิวหน้าไม่เรียบ มันเป็นเม็ดๆ เต็มหน้าเลย ยกเว้นหน้าผาก เราก็เลยกะว่าลองใช้เรตินเอดู แต่แอบสงสัยว่าเราทำงานออฟฟิศ ต้องอยู่ใต้แสงหลอดไฟตลอดนี่ มันจะเป็นไรป่าว แต่ตอนเช้าเราใช้กันแดดนะ spf 60 เลยอ่ะ แต่แสงแดดเราไม่ค่อยได้เจอเราไหร่จ๊ะ จะเจอแต่แสงนีออน 

รบกวนเพื่อนๆ เข้าใขข้อข้องใจหน่อยนะ ช่วยแนะนำกันแดดด้วยก็ดีจ้า ใกล้หมดพอดี

suna

suna

Love u Jeban

FULL PROFILE