สิวผด ( หรืออุดตัน ) ไปนวดหน้าจะหายมั้ยคะ

0 17

ช่วยด้วยค่า ><

ตอนนี้ผิวหน้าแย่มากๆเลยค่ะ...อยู่ดีๆก็เป็นขึ้นมาแล้วก็พรึ่บๆๆ ไม่ยอมหยุด

ตอนนี้หน้าเป็นสิวเสี้ยน ( ที่จมูกเยอะๆเลย เพิ่งมาร์คขาวของkose ไป )

เป็นสิวหัวดำแบบที่ดันๆออกมาแต่ไม่ยอมออกอ่ะค่ะ นึกออกป่ะคะ ที่เหมือนปากหลุมของโลกพระจันทร์แล้วมีจุดดำๆฝังอยู่ข้างในอ่ะค่ะ

( อันนี้ยังพอ บีบเค้นมันได้ )

แต่ที่หนักสุดๆเลยคือ สิวเม็ดขาวที่ไม่มีหัวโผล่ออกมาให้บีบ แต่ทำให้ผิวหน้าดูปุดๆเล็กๆยิบๆ ไม่เรียบเนียนอ่ะค่ะ

โฮฮฮฮฮฮฮฮฮฮฮฮฮฮฮฮฮฮฮฮฮฮฮฮฮ T O T

เคยไปหาหมอสิว โดนหมอด่าว่าทำไมคุณแก่ป่านนี้แล้วยังมีสิวแบบนี้อีก ( 26 แก่แล้วเหรอ ) จะบอกว่ามันไม่เคยเป็นนะตอนเด็กน่ะ

มันเริ่มมาขึ้นตอน 25 ค่ะ ฮืออ

ถ้าไปนวดหน้าแบบที่เค้าบอกว่า เป็นโปรแกรมนวดลดสิว ขจัดสิวเสี้ยนไรพวกนี้ดีป่าวคะ หรือจะยิ่งเห่อไปกันใหญ่ หรือต้องไปกดสิวคะ ( ไม่อยากอ่ะ หน้าบวม ทิ้งรอย หน้าเกลียดไปเป็นเดือน )

ตอนนี้สนใจนวดอยู่สองที่ค่ะ ( ขออนุญาตเอ่ยชื่อ )

คือ ที่อีฟ โรเช่...เราไม่เคยนวดเลยค่ะแต่เป็นลูกค้าแว๊กซ์ก็เห็นว่าเค้าแว๊กซ์ดี มีขั้นตอนดี ดูสะอาดสะอ้านดี แต่ไม่รู้ว่านวดดีมั้ย...ใครรู้โปรแกรมดีๆ รบกวนแนะนำหน่อยนะคะ

อีกที่ที่เล็งไว้คือ..DHC ค่ะ อยากลองนวดลดสิวเสี้ยนค่ะ

อันไหนดี หรือมีที่อื่นมั้ยคะ แนะนำหน่อยน๊า

pakka

pakka

FULL PROFILE