สาวๆมีนิสัยไม่ดีแบบนี้กันบ้างมั้ยคะ???!!!

0 22
ดีค่ะสาวๆทุกคน
เรากำลังประสบปัญหาครั้งใหญ่
เป็นปัญหาที่ไม่เคยนึกถึงว่าจะเป็นปัญหา
คือเพิ่งได้ set skin food มาใหม่
แต่หาที่วางไม่ได้เนื่องจากโต๊ะเครื่องแป้งเต็ม
ชั้นใส่ครีมและเครื่องสำอางล้นออกมาแล้ว
หน้ากระจก และ บริเวณรอบอ่างล้างหน้าไม่เหลือที่วาง
เลยตั้งใจจะเก็บครีมทั้งหลายที่ไม่ได้ใช้แล้วทิ้งค่ะ
เกือบครึ่งทีเดียวที่ตั้งเอาทิ้งเพราะอายุเกินสองปี
อาหารเสริมและวิตตามินต่างๆก็เช่นกันค่ะ
เก็บทิ้งไปครึ่งนึง โล่งไปเยอะ
เลยเอาเครื่องคิดเลขไปนั่งจิ้มดูว่าครีมที่ทิ้งเนี่ย
มันราคาประมาณเท่าไหร่
ว่าแล้วเราก็นึกถึงราคาที่ซื้อมาคร่าวๆแล้วเอามาหารกับครีมที่เหลือ
เฉลี่ยว่าครีมที่เหลือเป็นเงินเท่าไหร่
ผลสรุปเป็นที่น่าตกใจค่ะ
เราสามารถซื้อรถมอไซค์ได้คันนึงเลยทีเดียว
ได้แต่นึกว่าทำไมไม่ซื้อแต่ที่ใช้
นี่ใครแนะนำอะไรดีเราก็ขนซื้อมากะเค้าจนหมด
ใช้บ้างไม่ใช้บ้างในที่สุดก็ต้องมาวางกองรวมกันตรงหน้า
แล้ววันนี้เป็นได้ขยะที่ไม่สามารถเอาไปทำอะไรได้
นอกจากชั่งกิโลขาย
วันนี้เราตั้งปณิธานว่าต่อไปจะไม่ซื้อ คอส อีก
จะใช้ให้หมดเป็นอย่างๆไป
ซึ่งก่อนหน้านี้ก็ตั้งใจไว้แบบนี้แต่ตั้งพังทลายลง
เพราะความไม่เข้มแข็งของตัวเอง
ชอบคิดว่าไม่เป็นไรหรอก ไม่กี่ตังเอง
ถ้าวันนี้ไม่ซื้อวันอื่นก็ต้องซื้ออยู่ สีล่อตาล่อใจขนาดนี้
แล้วบรรดาพี่ๆ BA ทั้งหลายก็ใจดีเหลือเกิน
อย่าได้หลงเดินเข้าไปเชียวจะเหมือนโดนมนต์สะกด
ลองอะไรก็ดี สีอะไรก็สวย
ถ้าแบรนไหนซื้อกันประจำแล้วก็มีตัวใหม่ๆออกมา
จะต้องได้เทสกะเค้าทุกทีไปสิน่า
ลองแล้วของใหม่มักจะดีกว่าของเก่าแล้วก็ซื้อสิคะ
พอได้ของใหม่มาก็ไม่ได้แตะของเก่าอีกเลย
และสุดท้ายก้ต้องทิ้ง

T_T

เราตั้งใจว่าคราวนี้จะใจแข็งจะอดทนใช้ของที่มีจนกว่าจะหมด
และพยายามหาวิธีข่มใจตัวเอง
สาวๆคนไหนมีวิธีปราบนิสัยเสียช่วยชี้แนะด้วยค่ะ
เครียดกับนิสัยไม่ดีแบบนี้จิงๆ

ขอบคุณค่ะ

N'tar

N'tar

ดีค่ะ ^^ N'Tar = น้าต้า

FULL PROFILE