(ประสบการณ์)การทำปากบาง!!!!!!!!!!!!!

0 51
เกริ่นก่อนนะคะว่า ตัวเองเป็นคนที่มีปากหนามากๆๆๆๆ

จนเป็นปมด้อย ตอนเด็กๆโดนล้อบ่อยมากๆ

ไมว่าจะเป็น ปากเป็ด ปากหนา ปากบาน ปากเชิด สารพัดจะโดน T^T

สุดท้ายหลังจากหาข้อมูลมามากๆ ก็ตัดสินใจทำมันซะเลย เราหาข้อมูลมาเกือบ2ปีนะคะ
บอกก่อนเลยว่า เราเป็นคนที่น้ำเหลืองไม่ดีเอามากๆ ตอนเเรกทำก็กลัวว่ามันจะแผลใหญ่เเละหายช้า
เเต่ตอนนี้ทำมา2วันเเล้วค่ะ เราทำที่คลีนิคแพทย์สมชายนะคะ นัดคิวไว้ตอนตี2 กว่าจะได้ทำก็ตี4ครึ่งได้
.เพราะรอยาชาออกฤทธิ์ 1ชม.ค่ะ ตอนรอพนักงานที่นี้ใจดีมากๆ ชวนคุยตลอด เป็นกันเองมากๆ
พอถึงเวลาที่ต้องผ่าตัด เกิดอาการ กลัวค่ะT^T อิชั้นกลัวมาก พี่พยาบาลเอาผ้าสีเขียวมาคลุมให้เหลือเเต่ช่องโหว่ตรงหน้า

สักพักคุณหมอเดินเข้ามา คุณหมอน่ารักมากค่ะ ใจดีสุดๆ คุยดีมากๆ คุยหมอก็บอกว่าเราเป็นคนที่ปากหนามาก
ต้องตัดออกไปเยอะ !!!!!!!!

เเม่เจ้า!!ถึงกับตัดออกไปเยอะเลยหรือนี่-..-ตอนนั้นเริ่มกลัวค่ะ

จากนั้นคุณหมอก็เอาไอผ้าเขียวๆมาปิดตา อ่อ ลืมบอกที่นี่ใช้เลเซอร์นะคะ
เพราะคุณหมอบอกว่าจะได้แผลที่เรียบเนียนกว่าการผ่าตัดโดยมีดมาก
หลังจากนั้นคุณหมอก็เริ่มตัดค่ะ ตัดริมฝีปากบนของชั้น *0*
ไม่รู้สึกเจ็บนะคะ จะรู้สึกเเค่อุ่นๆ เเต่ค่ะเเต่ อิชั้นได้กลิ่นเนิ้อไหม้มากๆ พอคุณหมอใช้เลเซอร์ตัดที่ละจิ๊ด
ของเหลวๆคาวๆข้นๆก็เริ่มไหลเข้าปาก *0* ตอนตัดเเรกกลัวมาก เพราะเลือดไหลเยอะมากๆ
เต็มข้างเเก้มทั้งสองข้างเลยก็ว่าได้  ตัดเสร็จคุณหมอก็เย็บค่ะ ฟึ่บๆๆ ^^''
หลังจากนั้นลุกขึ้นมาดูสภาพหนังหน้าตัวเองเเละหนังปากโดยด่วน
ปรากฏว่า ปากช้านนน ปากบวมมากๆๆๆ สุดๆเยี่ยงปลากะโห้เลยค่ะ
คุณหมอบอกว่า หมอตัดออกไป เกือบ 1 เซนเลยนะลูก โอ้ เเม่จ้าว !!!!! ปากหรือความหนาของหนังหน้าหนาๆคะนั่น
ตัดออกไปเยอะมาก!!!!!!!!!!!!!
ตอนเเรกไม่นึกว่าจะถึง1เซน เเสดงว่าเรานี่ก็ปากใหญ่มากเลยนะ 55
ตอนนี้พักฟื้นอยู่ที่บ้านเเล้วค่ะ ปากบวมมาก พร้อมรอยไหม ไม่กล้าออกไปเจอหน้าผู้คนเดี๋ยวจะตกใจเอานึกว่าปากหรือกระด้ง
ตอนนี้วันที่2เเล้วค่ะ ความรู้สึกคือเริ่มตึงๆ กินโจ๊กมา6มือ้เเล้ว ต้องคอยรักษาแผลให้เเห้ง สะอาดที่สุด เเล้วแผลจะหายเร็วนะคะ

ปล. พิมพ์ผิดยังไงขออภัยด้วยนะคะ เพราะตึงเเละหนักปากมากๆค่ะ ไม่ได้เป็นหน้าม้านะคะ เเค่อยากบอกเล่าประสบการณ์ของคน       อยากมีปากปกติธรรมดาเหมือนคนทั่วไปเท่านั้นเองจ้า ขอบคุณสำหรับกำลังใจจากกระทู้ที่เเล้วด้วยนะคะ ดีใจจังป้าจีนก็มาอวยพรด้วย
                                                           ว่างๆเค้าจะมารีวิวปากตุ่ยๆให้ดูนะจ๊ะ บายๆ!!!!!!!

~หมูอ้วน~

~หมูอ้วน~

ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนน้าค้า^^

FULL PROFILE