ลดน้ำหนักไปได้10กิโล ภายใน1เดือน แต่หลังจากนั้นน้ำหนักไม่ยอมลงต่อ ทำยังไงดี

0 22
ตอนนี้ผมกำลังลดน้ำหนักด้วยสูตรของผมเองครับ โดยสูตรของผมมีอยุ่ว่า ไม่กิน แป้งและไขมัน แต่อาจจะมีหลุดบ้างเล็กน้อย แต่ขนมหวานไม่แตะเลยแม้แต่นิด

สูตรของผมมีดังนี้ครับ
ทุกๆเช้า ออกกำลังกาย ด้วยการวิ่งหรือปั่นจักรยาน เป็นเวลา30นาที ถึง 1 ชั่วโมง
อาหารเช้า โยเกิร์ต1ถ้วย
อาหารเที่ยง ไก่หรือหมูหรือปลา อบ + ผักต้ม และน้ำสลัดชนิดเปรี้ยว
อาหารเย็น โยเกิร์ต1ถ้วย

ผมทานแบบนี้ทุกๆวันครับ แต่เนื่องจากผมเป็นคนที่ชอบกินเหล้า และเที่ยวกลางคืนมาก วันไหนที่ผมไปเที่ยวผมจะไม่กิน อาหารเย็นแต่จะเปลี่ยนเป็นเหล้าให้เป็นอาหารเย็นแทน ผลที่ได้รับคือ มื้อนั้นจะมีแต่คาร์โบไฮเดรต แต่พอตื่นเช้ามันก็ทำให้ผม มีพลังงานในการออกกำลังมากขึ้น

ตอนนี้ผมลดลงมาได้ 10 กิโล ภายใน1เดือน และสัปดาห์นี้ เป็นสัปดาห์แรกของเดือนที่สอง รู้สึกว่า น้ำหนักมันไม่ลดลงเลย น้ำหนักในตอนนี้มันขึ้นๆลงๆตลอดดดยเฉลี่ย1-2กิโล

อยากจะถามผู้รู้ในเวบ Jebun ว่า ผมควรทำอย่างไรดีครับ ที่จะให้น้ำหนักลดลง เป้าหมายของผม ต้องการลดอีก10กิโล ครับ ขอบคุณครับ

ipalmy

ipalmy

iPalmy

FULL PROFILE