โกรธมากและน้อยใจสุดๆขอกำลังใจอย่างเร่งด่วนเลยค่ะ

0 22
เราขอโทษนะที่ระบายให้ทุกคนได้อ่านแต่เราไม่รู้จะเล่าให้ใครฟังมันเป็นอารมณ์ที่แบบทั้งโกรธทั้งน้อยใจเลยนะ เราทะเลาะกับเพื่อนที่ทำงานเรื่องมีอยู่ว่ามีผู้ชายคนนึงแอดเข้ามาในMSNของเราแล้วมาคุยกับเราก็บอกเพื่อนเราว่ามีผู้ชายคนนึงมาคุยกับเราในMSNไม่รู้จักว่าเป็นใครไม่รู้ว่าเอาเมล์ของเรามาจากไหนเพื่อนเราก็บอกว่าเอาเมล์มาเดี๋ยวเพื่อนเราจัดการให้จะได้รู้ว่าเป็นใครเพื่อนเราก็คุยกันผู้ชายคนนี้เขาทำงานด้านคอมพิวเตอร์เสร็จเขาก็ถามเรื่องคอมพิวเตอร์กันมันก็ยังไม่มีอะไรพอมาตอนบ่ายวันนี้เพิ่งมาเมื่อกี้เองเราก็คุยกับเพื่อนเราถามว่าได้คุยผู้ชายคนนั้นอีกรึเปล่าผู้ชายคนนั้นชื่อเดียวเพื่อนเราก็บอกว่าก็คุยเขาบอกว่าเรื่องคอมพิวเตอร์นั้นแหละเราก็แซวแหมก็คุยกับหนุ่มนะเพื่อนเราบอกไม่คิดไรจริงจังหรอกมีคู่แล้วก็ยังไม่มีอะไรเราก็เดินขึ้นข้างบนเพื่อนเราคนนี้เขาทำงานอยู่ชั้นล่างเราอยู่ข้างบนเราก็กลับมาที่โต๊ะเราแล้วเพื่อนเราก็โทรขึ้นมาหาเราแล้วบอกว่าเขาคุยกับเดียวเรื่องเครื่องคอมพิวเตอร์ว่าจะให้เดียวมาซ่อมคอมทั้งออฟฟิศเราก็ถามว่าแกคุยกับเดียวทางโทรศัพท์แล้วเหรอเพื่อนเราก็ตอบว่าใช่แค่นั้นแหละเพื่อนเราก็ตวาดใส่เราว่าแกหึงเหรอทำไมกลัวชั้นจะมาแย่งเดียวไปรึไงเราก็งงแล้วเพื่อนเราก็วางสายไปเราก็โกรธมากตัวสั่นเลยเราก็โทรกลับไปบอกว่าเราไม่คิดอะไรสักพักเราก็เดินไปหาเพื่อนเราเลยว่าทำไมพูดกับเราแบบนี้เรามีแฟนแล้วนะเพื่อนเราก็บอกว่าไม่รู้เหรอชั้นนึกว่าแกหึงเห็นทำเสียงแข็งๆ
ทุกคนเราไม่เข้าใจเลยทำไมเขาพูดกับเราแบบนี้ทั้งที่เราก็เพื่อนที่สนิทกันเราพูดอะไรเราก็จะถนอมน้ำใจเขานะแต่เขาทำไมถึงที่คิดกับเราแบบนี้เราควรจะวางตัวยังไงช่วยตอบเราทีนะ

alljang

alljang

edit

FULL PROFILE