การฉีดสิวอักเสบ และ IPL

0 12
สวัสดีค่ะ

มีเรื่องรบกวนสอบถามน่ะค่ะ

คือว่า เราเป็นสิวอักเสบเยอะค่ะ (ช่วงก่อนหน้านี้) แล้วก็

ไปหาหมอรักษาสิว โดยรักษาหลาย ๆ ที่

สุดท้ายก็มาหยุดอยู่ที่คลินิกหนึ่งได้ สองเดือนแล้วค่ะ

โดยที่เราทำกับคลีนิคล่าสุดก็มี

การใช้ยาทั่วไปที่หมอให้

ทำ IPL รักษารอยสิว

ฉีดสิวอักเสบ

ทำ sketer (1 ครั้ง .. ทรมานมาก) แพงด้วย

มีเรื่องรบกวนสอบถามค่ะ

มีรุ่นพี่ แอร์โฮสเตสเค้าบอกว่า

1. การฉีดสิว จะทำให้หน้าเราเป็นหลุม ๆ .. จริงหรือเป่าคะ?

2. IPL มันแรงมาก แรงเกินไป ไม่สมควรทำ จริงไหมคะ?

รบกวนพี่ ๆ และเพ่อน ๆ น้อง ๆ ทุกคน ช่วยตอบทีนะคะ

(สิ่งที่ถาม ๆ ไป เคยทำหมดแล้ว แต่ถ้ามันไม่ดี มีผลข้างเคียงจริง ๆ จะได้หยุดทำค่ะ)

รบกวนด้วยนะคะ

ขอบคุณมากค่ะ

mummie

mummie

^____^

FULL PROFILE