หน้าหมอง+แขนดำ ใช้ครีมบำรุงหรือทานยาบำรุงผิวยี่ห้อไหนดีค่ะ

0 5

1. เราเป็นคนผิวผสมค่ะ และมีปัญหาตรงที่หน้าหมองมากแต่ไม่ถึงกับคล้ำแต่มันดูไม่มีชีวิตชีวาเหมือนพวกตากแดดมานานและจะเห็นชัดในช่วงบ่ายทั้งๆที่คอก็ขาวล้างหน้าแล้วลองทากันแดดใหม่ก็เอาไม่อยู่และส่วนตัวเป็นกระด้วยอ่ะค่ะ หน้าเลยยิ่งดูไม่ดีเข้าไปใหญ่เลย เคยลองใช้ OP แต่กลับไม่เห็นผลเลย(เราใช้เฉพาะไวเทนนิ่งกะกันแดดอ่ะค่ะหรือว่าเราต้องใช้ทั้งเซตค่ะ) แต่เรายังไม่เคยทานอาหารเสริมบำรุงผิวเลยอ่ะค่ะเลยไม่รู้ว่าต้องทาครีมพร้อมกินยาควบคู่กันไปด้วยรึเปล่าค่ะและใครมียี่ห้อไหนน่าสนใจช่วยแนะนำด้วยนะค่ะ

2. อีกปัญหาคือเป็นคนที่แขนดำมากๆ ทั้งที่ขาขาว(เหมือนคนละคนกันเลยใช่มั้ยค่ะ) แต่ช่วงหัวเข่าดำเราไม่รู้จะจัดการยังไงกะมันดี เคยเอาเภสัชมาทาหมดไป 2 ขวด ปรากฎว่าขาขาวขึ้น แต่แขนยังดำอยู่เลย ใครรู้ช่วยบอกเราทีนะค่ะ

ขอบคุณทุกๆความคิดเห็นนะค่ะ กลุ้มใจมาก

eve_eiei

eve_eiei

สมาชิกใหม่ค่ะ อิอิ

FULL PROFILE