หน้าเป็นขุย ทำไงดี

0 4
คือเรามีปัญหาเรื่องหน้าแพ้แดด แล้วช่วงนี้หยุดทาครีมทุกชนิด ก็ดีขึ้นแล้วไม่เป็นผื่นแพ้ คุณแม่แนะนำให้ทาแป้งเด็กแกพื่นคัน เราก็ทาแต่แป้งเด็ก แต่ปัญหาคือหน้าแห้งมากลอกเป็นขุยๆ พอจะทาครีมบำรุง ที่มีส่วนผสมของน้ำมัน ก็จะมีผื่นคันขึ้นมา ตอนนี้เลยทำอะไรไม่ได้เลยนอกจากทางแป้งเด็กกันผื่น เราควรทำไงดีคะ ไม่อยากหน้าลอกแล้วอ่ะ (เราทาพวกครีมบำรุงไม่ได้ แต่แต่งหน้าก็ไม่เป็นอะไรนะ เพราะไม่ได้ลงพวกรองพื้น หรืออะไรที่เป็นเนื้อครีมเลย)

Chobits

Chobits

FULL PROFILE