จับพ่อตัวดีมาทำให้หน้าเนียน ช่วยทีค่ะ

0 12
รบกวนสาวๆจีบันด้วยน๊าค๊า

คือตอนนี้อยากจะจับพ่อตัวดีมาทำหน้าอ่ะคะ
คือสภาพผิวแฟนใหม่เนี่ย เปนคนผิวมัน (พอสมควรเลยล่ะ ) รูขุมขนค่อนข้างกว้างเลยล่ะคะ
มีสิวอุดตันช่วงคางพอสมควรเลยล่ะ ตรงแก้มก็มีนิดๆหน่อยและก็มีสิวอักเสบที่แห้งแล้วอีกนิดๆ

ต้องเจอฝุ่นควันทุกวันค่ะ ปรกติเวลาแฟนกลับมาก็จะจับมาล้างหน้า
โดยใช้ Cleansing Oil ของ ZA ที่เราไว้เช็ดเครื่องสำอางค์มาจัดการก่ะหน้าแฟนเราเลย
เพื่อขจัดสิ่งสกปรกออกให้ได้มากที่สุด แล้วก็ไปล้างน้ำเปล่า พอเสร็จแล้วก็ให้แฟนใช้ physiogel ล้างอีกที
แล้วก็ทา lotion ของ olay ให้แฟน เพราะว่าทาแล้วหน้าไม่ค่อยมัน

คือจิงๆแล้วอยากให้แฟนเรารูขุมขนเล็กลงอ่ะคะ ควรใช้อะไรดีคะ ? แล้วก็อยากให้หน้ามันน้อยลงด้วย (แต่เค้าไม่ชอบทาแป้งเลย)
จากสภาพผิวที่เราเคยเอานู่นนี่ไปลงหน้าแฟนเราเนี่ยแทบไม่เคยแพ้อะไรเลย (baking soda ก็ใช้มาแล้ว)

เราไม่รุจะหาอะไรมาให้แฟนใช้ดี เพราะว่าเราเป็นคนที่ผิวหน้าเรียบมาก แทบไม่เห็นรูขุมขนเลย ผิวก็ไม่มันสิวก็ไม่ขึ้นเลย
เลยมึนๆ จนปัญญาที่จะหาอะไรมาประโคมแฟนอ่ะค่ะ

ยังไงก็ช่วยทีนะคะ อยากให้แฟนดูดีขึ้นอ่ะค่ะ
ขอบคุณมากๆค่าาา

ps. ตอนนี้กำลังลังเลอยู่ว่าจะให้แฟนใช้ไรดีระหว่าง banzac 2.5 กะ ratin A อ่ะคะ

myhappygirl

myhappygirl

ชั้นจะสวยให้โลกมอง !!

FULL PROFILE