review สียาทาเล็บ Etude Deardarling Petit nail ค่าา

1 47
พอดีเห็นเพื่อนๆ รีวิวกันเลยขอรีวิวมั่งนะคะ ^^
ปกติไม่ใช่คนชอบทาเล็บเท่าไร แต่เห็นฮาวทู พี่ปอ (por_fish)
พี่เค้าเพ้นท์เล็บสวยมาก แล้วก็ดูไม่ยาก เลยสั่งมาลองทำมั่ง
แต่บางทีขี้เกียจก็เลยทาเดี่ยวๆ ในแต่ละรูปจะทาสองรอบนะคะ
แต่น้ำหนักปริมาณสีอาจจะไม่เท่ากันนัก ขออภัยด้วยค่ะ

สีแรก OR 202 สีส้มใสๆ มีประกายสีทองวิบวับ
สีทาเล็บของอีทูดี้ ขวดเล็กๆ น่ารัก ราคาไม่แพงด้วยค่ะ (40 บาท) 
เทียบกับคุณภาพที่ทาง่าย ล้างง่าย
แต่การที่ล้างง่าย มันก็ทำให้สีติดไม่ทนนักนะคะ
ถ้าไม่ทาเคลือบ วันที่สองก็เริ่มลอกแล้วล่ะค่ะ

สีที่ 2. BR 304 สีน้ำตาลประกายทอง
ลักษณะเดียวกับ OR 202 เลยค่ะ ต่างกันแค่คนละสี
ทาแล้วมือขาวทั้งสองสีเลย ชอบค่ะ

maynakiris

maynakiris

แม่ครัวตัวน้อย ◡ น้อย อยู่ระหว่างฝึกฝนฝีมือ {{{(>_<)}}}

FULL PROFILE