มีตัวล้างเครื่องสำอางตัวไหนที่เหมาะกับคนผิวมันบ้างค่ะ

0 10
 เป็นคนผิวผสมตรงทีโซนมันมากๆๆๆๆๆๆ ตรงแก้มไม่มันและรูขุมขนเล็กปกติ ที่นี่ปกติแล้วใช้คลิกนิกบาล์มล้างเครื่องสำอางซึ่งล้างออกได้ดีค่ะแต่ว่ามันน่าจะทำให้หน้ามันมากขึ้นเพราะเวลาใช้แล้วล้างน้ำออกตามด้วยโฟมล้างหน้าแล้วต่อด้วยโทนเนอร์มันก็โอดี แต่สักพกหน้าก็จะมัน

ไม่อยากเพิ่มความมันอีกนะค่ะ ไม่แน่ใจว่าบาล์มตัวนี้จะเพิ่มความมันหรือเปล่า แต่ถึงช่วงทีโซนมันมาก บ่อยครั้งก็ชอบลอกเป็นขขุ่ย หรือแผ่น ไม่รู้ว่าสาเหตุอะไร แต่คิดว่าอยากจะเปลี่ยนที่ล้างเครื่องสำอาง ปกติแต่งหน้าเบาๆ ไม่ใช้รองพื้น อย่างมากแป้งผสมรองพื้น และซิลิโคนเบส มีตัวไหนเหมาะไหมค่ะ

ขอบคุณค่ะ

leky40

leky40

FULL PROFILE