เพื่อน ๆ จัดฟันแล้วเบื่ออาหารใหม ?

0 22

ตั้งแต่จัดฟันมา เรารู้สึกเบื่ออาหารมากเลยค่ะ แบบว่าไม่อยากกินอะไรเลย เวลาหิว ก็นึกไม่ออกว่าจะกินอะไรดี เลยกลายเป็นไม่กินซะงั้นไป หรือถ้าหิวจริง ๆ ก็ ก๋วยเตี๋ยว วุ้นเส้น หรือ เส้นเล็ก ไม่เอาเครื่องเลย เอาแต่เส้นกะน้ำก๋วยเตี๋ยวอย่างเดียวค่ะ หรือ ไม่ก็กินโจ้ก เปล่า ๆ บางทีอาจมีไข่ต้มบ้าง เบื่อที่ต้องมาคอยแงะคอยแคะ เศษอาหารออกจากเหล็กค่ะ
       เราจัดฟันมาเมื่อวันที่ 27 มีนาที่ผ่านมา  ตอนนั้นหนัก 75 kg.(อ้วนมั๊ก ๆ)  ปัจุบันตอนนี้ เราหนัก 66.5 kg. คือน้ำหนักลดลงเร็วมากเลยค่ะ เราก็กลัวเรื่องขาดสารอาหารเหมือนกัน
       เพื่อน ๆ แนะนำเราหน่อยซิค่ะ ว่าจะหายจากการเบื่ออาหารยังไงดี

yuizy

yuizy

FULL PROFILE