ขอถามคุณJebanและคนที่เคยตั้งครรภ์ค่ะ

0 15
อยากถามว่าตอนท้อง ใช้ยารักษาสิวตัวไหนบ้างรึเปล่าคะ
เราทราบว่ายาในกลุ่มกรดวิตามินเอนี่ห้ามเด็ดขาดเลย เราไม่เคยใช้อยู่แล้วค่ะ
แต่ที่ใช้ตอนนี้ก็เป็นพวก BP  เราถามคุณหมอที่คลินิกรักษาหน้าหมอก็บอกว่า BP ใช้ได้
เค้าก็ให้เราใช้แค่ BP แล้วก็ตัวบำรุงอีกสองตัว นอกนั้นสั่งงดเลยค่ะ
แต่หมอสูติฯของเราเค้าสั่งงดทุกอย่างเลยค่ะ  เราก็เข้าใจว่าเค้าไม่อยากให้เสี่ยงใช้ยาอะไร
แต่บางที ตอนท้องรูปร่างเปลี่ยนไป เวลามองรูปร่างตัวเองก็แอบเครียด เพราะยังไม่ชิน
แล้วมาเห็นสิวที่หน้าอีก ก็พลอยเครียดไปใหญ่ ถ้ามีทางพอบรรเทาสิวได้ เราก็อยากทำค่ะ
เราก็รักลูกในท้องเรามาก ไม่อยากเสี่ยงหรอกค่ะ แต่หมอที่คลินิกรักษาหน้าแกยืนยัน 100% ว่าปลอดภัยชัวร์

ตอนคุณ Jeban หรือว่าแม่ ๆ คนอื่นท้อง ใช้ BP กันบ้างรึเปล่าคะ ขอบคุณค่ะ

foxygurlz

foxygurlz

FULL PROFILE