ยาคุมมีผลกับผิวหน้า รึ??เครียดจัง

0 15

ก็เรื่องมีอยู่ว่า เกิดมาไม่ค่อนเป็นสิวค่ะ
มีก็ 2-3 ก่อนมี ประจำเดือน

กินยาคุม พรีม มาประมาณ 2 ปีได้ ก็ไม่ได้คิดอะไร ไม่ได้หวังว่าจะผิวดีแต่อย่างไรเลย ซักนิด(กินเพื่อคุมกำเนิดจิงๆ)
แต่ตอนนี้หน้าก็ดีนะคะแต่คิดว่าเพราะ ครีมที่ใช้ซะอีก อดีต เคยเป็นแบบนี้

แต่พอมา 2 เดือนที่แล้ว หยุดกิน หน้าเริ่มมัน สิวอุดตันเริ่มขึ้น ที่หน้าผาก จากไม่กี่เม็ด
คิดว่าล้างหน้าไม่สะอาด เพราะต้องแต่งหน้าทำงานทุกวัน ตอนนี้เป็นแบบนี้ รูปไม่ค่อยชัด

ตอนนี้เครียดจัด ไม่มั่นใจ หลบตาผู้คน เต็มหน้าผากเลย คราวนี้
ไปหาหมอที่ เดิมแคร์ ได้ 1 อาทิตย์ นิ่งมากไม่หาย ไม่ขึ้น (ใจร้อนค่ะ)
มาเจอทู้ คุณลูกชิ้นน้ำใส่ ออกไปซื้อทันที ตอนนี้ใช้มาประมาณ 10 วัน ลดลง
แต่ยัง ข้องใจอยู่ทำไมตัวเองกลายเป็นคนหน้ามันล่ะ โดยเฉพาะ หน้าผาก

ก็เลยเริ่มคิดได้ว่า หรือ เพราะ ยาคุม! นึกขึ้นได้ก็จัดการไปซื้อทันที

แต่ปัญหาก็คือ เค้าบอกว่าต้องเริ่มกิน 2-3 วันแรก ที่ประจำเดือนจะมา
แต่รอไม่ไหวแล้วอยาก หายเต็มที ถ้ากินไม่รอ รอบเดือน จะเป็นอันตรายมากมั้ยค่ะ

ใครรู้บ้างช่วยตอบหน่อยนะค่ะ
ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ เครียดมากจิงๆ
มรสุมชีวิต..เฮ้อ

mamm99

mamm99

สวัสดีค่ะ สาวๆ
ขอสวยด้วยคนนะคะ

FULL PROFILE