แม่นาคพระโขนง

กระทู้นอกเรื่องค่ะ

เนื่องจากเมื่อวานไปดูแม่นาคพระโขนงเดอะมิวสิคัลมาค่ะ สนุกดี คุณนัท มีเรีย แสดงเก่งมาก
คุณปนัดดา เรืองวุฒิ ร้องเพลงเพราะมาก เสียงใส ชอบมากเลยค่ะ

ติดอยู่เรื่องเดียวที่ไม่ค่อยประทับใจ คือ พระเอกของเรื่อง คือเราไม่ค่อยชอบเสียงเค้าค่ะ

โดยรวมนับว่าเป็นละครเวทีที่ดีทีเดียว เพลงเพราะ บทละครดี ฉากอลังการ

ใครไปชมมาแล้วมาแชร์ความคิดเห็นกันบ้างนะคะ

กีสๆๆๆ

เรากำลังจะไปดุพรุ่งนี้

สรุปแล้วประทับใจใช่ป่าวคะ?
ดีจังได้ดูแล้ว

เรายังรอเค้าเปิดรอบเพิ่มอยู่

ซื้อบัตรตรงที่นั่งประจำไม่ทัน

อยากไปชม"นัท+ปนัดดา+ติ๊ก ชีโร่" มากมาย

ชอบนัทตั้งแต่ฟ้าจรดทรายแล้ว^^

ใครไปชมแล้วมาแบ่งปันกันนะคะ
รอบัตรกับพี่ยังไม่ได้เลยอ่ะ

เหอะๆๆ

ดูแล้ว

หนุกมาก ๆ

อยากดู อีก มาก ๆๆ อ่า

ไปดูกับ คลื่นกรีนเวฟ มาคะ

เป็นรอบเฉพาะคลื่นในเครือ A-TIME เลยได้เจอผู้กำกับและเซเลบมากมาย  (โอ้ววว...ตื่นเต้นๆ)

ชอบคุณสุดา  ชื่นบานมากคะ  บทน้อยแต่แสดงได้เด่นมาก

เพลงเพราะคะ  เรื่องการเต้นมีการครีเอทท่าเต้นให้เข้ากับเนื้อเรื่องได้ดีทีเดียว

ที่สำคัญ มีฉากเซอร์ไพส์คนดูอยู่หลายฉาก ทำให้คนดูได้ตื่นเต้นดี

ขอคอมเม้นท์พระเอกนิดนึง คิดว่าคงมือใหม่อยู่เลยดูแข็งๆไปนิด (เหมือนตอนแสดงเรื่องนัดกับนัดช่วงแรกๆ อ่ะคะ) แต่พอเห็นกล้ามท้อง six pack แล้ว หยวนๆคะ  อิอิ   

แต่ก็นับว่าเป็นละครเวทีอีกเรื่องที่น่าดูมากเรื่องหนึ่งเลยนะคะ
อยากไปดูมั่งงงงงงงงง

ไปดูมาแล้วเหมือนกันจ้ะ อลังการงานสร้าง ฉากทำได้ดี นักแสดงก็เก่งๆ กันทั้งนั้น
โดยเฉพาะ นัท ทุ่มทุนสุดๆ มีฉาก Surprise คนดูหลายฉาก ชอบฉากที่ธงธง มกจ๊ก
กับ อู๊ด (เป็นต่อ) เล่นมุขกันตลกดีค่ะ

เราจองรอบวันที่20ไปค่ะ
ตื่นเต้นๆ อยากไปดูไวๆ
ไปดูมาเมื่อรอบวันที่ 24 พ.ค. ที่ผ่านมา คนเต็มฮอลล์อลังการเหลือหลาย เป็นครั้งแรกที่ได้ไปดูละครเวที...แบบว่าอยู่แต่ตจว. พอขึ้นกท.ทีคุณแฟนแสนใจดีรีบตีตั๋วพาดูละครเวทีแสนไฮโซ แบบว่าตีตั๋วราคา 2800.- ซะงั้น มีบอกทิ้งทางคงเป็นครั้งสุดท้ายที่จะมาเรามาดูตั๋วราคาแพงยังงี้ หงิมๆๆๆ

ชอบซีนที่นัท มีเรีย ร้องประทะกับ ปนัดดา สุดๆจริงตัวแม่สองนาง แถมฮาได้อีกกะสองเกลอเตี้ย โอ่ง ออกโรงทีไรเรียกเสียงหัวเราะได้ตลอด
เพิ่งไปดูมาเมื่อวัน พฤหัสค่ะ ชอบมากมายยย

แต่รู้สึกว่าดูใกล้ไปอ่ะค่ะ  พอดีได้บัตรแบบ แถวที่ 3 ถัดจากเวที

อยากดูแบบ รวมๆมากกว่า แบบเห็นทั้งหมด

ตอนเริ่มกลัวมากมาย เพราะนั่งติดทางเดิน 55+

ชอบนักแสดงทุกคนมากๆเลย ร้องเพลงได้เพราะสุดๆ ชอบ พี่อาร์มาก หุ่นดีมาก เฟิร์มสุดๆ55+

ซิกแพคสุดยอดมาก    ดีที่นั่งใกล้เวที  55+  

สรุปแล้ว ชอบหมดค่ะ เพลงเพราะ  ฉากสวย   นักแสดงเยี่ยม ชอบๆ

แสดงความคิดเห็น

กระทู้นี้อนุญาตให้แสดงความคิดเห็นได้เฉพาะสมาชิกเท่านั้น