หาร้านอาหาร บรรยากาศดี ไปกับแฟน ราคาไม่แพงในกรุงเทพค่ะ

คืออยากทราบ ร้านอาหารอร่อย ราคาไม่แพง อยุในกรุงเทพอ่ะค่ะ

เช่นบรรยากาศริมแม่น้ำ หรือในสวนอะไรประมานนี้ค่ะ

เดินทางสะดวก หรือช่วยบอกทางไปดีค่ะ

อ้อ ลืมบอกค่ะ ไม่อยากได้แนวPub & restuarantอ่ะคะ

อยากได้อารมณ์ธรรมชาติๆ สบายๆ อะไรแบบนี้มากกว่า

ขอบคุนมากนะค้า

"บ้านน้ำเคียงดิน"  อยู่ถนนอักษะ พุทธมณฑล ค่ะ บรรยากาศดีมากๆ

ครัวกาลเวลา  อาหารอร่อยคบหาได้ ราคาไม่แพงเวอร์ ต้นไม้รกดี แต่ยุงชุม นั่งข้างๆคลองปะปา  แถวจตุรัส ฝั่งเดียวกับตลาดอตก.คะ
ร้าน นนทีเลยคะ

บรรยกาศดีมาก
ร้าน มาย สเปซ  อยู่ ถนนราชพฤกษ์  อาหารอร่อย  บรรยากาศดีมากกกก
เราชอบ เพราะมี ดนตรีสด เล่นทุกคืน 
เมื่อวาน ก็เพิ่งไปมา
The Story ริมคลองประปา แถว ม.ธุรกิจบัญฑิต

อาหารอร่อย แนวอย่างที่ จขกท. ต้องการเลยจ้า

ร้านเกาะเสม็ดค่ะ

บรรยากาศดีมากติดริมแม่น้ำเจ้าพระยา

ถนนราษฎร์บูรณะ (หลังบิ๊กซี ราษฎร์บูรณะ)

ถูกด้วยจริงๆนะ อาหารอร่อย^^

ไว้เป็นตัวเลือกนะคะ

เคยไปร้าน บ้านน้ำเคียงดิน ตอนช่วงหน้าหนาว

บรรยากาศดีมากอ่ะ

ร้านเกาะเสม็ด น่าสนใจมากๆค่ะ

แล้วร้าน The story ตรงคลองปะปา มันอยุตรงไหนอะคะ ตรงนิชาดาธานีรึป่าว

เคยไปร้านริมน้ำ ใกล้ๆวัดโพธิ์ แบบตรงข้ามกะวัดอรุณเลย

ชิวสุดๆๆ ชื่อร้านจำไม่ได้อ่ะ ไว้นึกออกจะมาบอกอีกที

แนะนำบ้านน้ำเคียงดินอีกคนค่ะ

ไปกับแฟนบ่อยๆ เพราะชอบบรรยากาศร้านนี้มากๆ ค่ะ เป็นธรรมชาติเหมือนอยู่ยุโรปเลย

ราคาที่ไม่แพงนะคะ อาหารกับบรรยากาศ สมราคาค่ะ ^^
กินลมชมสะพานค่ะ

ติดแม่น้ำเจ้าพระยา ลมพัดเย็นดี

น่าจะอยู่สามเสนซ.3นะคะ

ลองอ่านรีวิวตามกระทู้กินเที่ยวก็น่าจะมีค่ะ

มีดนตรีเล่นสดเพลงสบายๆ ชิวค่ะ
แวะมาเชียร์กินลมชมสะพานด้วยค่ะ

ไปเมื่อวันลอยกระทงนั่งชิวๆ

ฟังเพลงเพลินๆ สะพานพระราม8ก็สวยมากเลยค่ะ

อีกร้านที่ชอบคือร้าน Spring&Summer อยู่สุขุมวิท39

บรรยากาศเหมือนนั่งนอนเกลือกกลิ้งอยู่ในสวนบ้าน

ของคาวของหวานก็อร่อยนะคะ

มีดาวล้อมเดือน อยู่ตรงตลิ่งชัน-ชัยพฤก ก็ดีนะคะ แบบในบ้านและริมสระน้ำ ในสวน (หลายบรรยากาศ)

เทอเรส ตรงข้ามแฟชั่นไอซ์แลนด์

ลองดูนะค๊าาาาาาา

แถวๆ เกษตรนวมินทร์เพียบเลยจ้าาา

แนะนำ water side เลย ชอบบๆ

the story ถ้ามาจาก ถ.แจ้งวัฒนะ เลี้ยวเข้าคลองประปาไปนิดนึง ก็เจอเลยค่ะ
แล้วถ้ามาทางม.ธุรกิจบัณฑิต เลยสปอตซิตี้ เลยหมู่บ้านนันทวันมาอีกค่ะ

^_^"

ดีจัง

อยากรู้อยู่พอดีเลยคะ

ขอบคุณทั้งผู้ตอบและผู้ตั้งกระทู้

แสดงความคิดเห็น

กระทู้นี้อนุญาตให้แสดงความคิดเห็นได้เฉพาะสมาชิกเท่านั้น