บุฟเฟ่หมูย่างเกาหลี ร้าน Koshirae น่าไปจัง..‏

0 29
เพื่อเป็นทางเลือกอีกทางสำหรับเพื่อนๆคะ
Review ::
พาไปทาน บุฟเฟ่หมูย่างเกาหลี ร้าน Koshirae// โคซิแร
@ สุขุมวิท 57
ONLY 290 Baht !

ดู รายการเปรี้ยวปาก จอยกับน้าเนคพาไปทานบุฟเฟหมูเกาหลีทีสุขุมวิทมา เห็นแล้วทนไม่ไหว พอตกบ่ายเลยไปทานเลยค่ะ ไปถึงคนเยอะมากกกกกเพราะทุกคนดูรายการมมาเหมือนกัน ยืนต่อคิวเป็น ชม. เลยค่ะ
แต่ก็อดทน พอถึงคิวเราเจ้าของร้านบอกว่าอาหารหมด เสียใจมากแต่ก็ขอร้องเค้า จนได้ทานจนได้ อิอิ

เจ้า ของเป็นชาวเกาหลีแต่พูดไทยได้ น่ารักมากๆ เค้าบอกว่าปกติบุฟเฟ่มีแค่จันทร์-ศุกร์ นะคะ แต่พอดีเมื่อวานรายการออกอากาศเลยเปิดบุฟเฟ่เป็นพิเศษ

รายละเอียดร้านนะคะ

ชื่อร้าน :: Kosirae// โคซิแร
ที่ตั้ง :: สุขุทวิท 57 ( เข้าทางสุขุมวิท 55 ก็ได้ค่ะ)
         ซอยทะลุกัน ถ้าเข้าทาง 55 เลี้ยวเข้ามา ให้มองขวามือ ร้านจะอยู่ในซอยอีกทีค่ะ

ประเภท :: บุฟเฟ่หมูย่างเกาหลี ( หมูเท่านั้น)

ราคา :: 290 net ( รวมน้ำ) ไม่จำกัดเวลาทาน

Buffet open :: จันทร์
- ศุกร์ 11.00-22.00

รูปหน้าร้านค่ะ

ทางเข้า

ไปถึงจะเจอกับป้ายนี้

เมนูค่ะ สวยมาก ปกเป็นภาษาเกาหลี

เปิดมาเจอหน้านี้ โปรบุฟเฟ่ค่ะ
ที่ร้านจะมีขายอาหารเกาหลีอย่างอื่นด้วยนะคะ

น้ำเปล่าฟรีค่ะ

น้ำมาเป็นขวดเลย

น้ำจิ้มค่ะ
รสชาติแปลกไปหน่อย แต่ก็โอเคค่ะ

ความพิเศษของที่นี่ก็คือ พอเรามานั่งที่โต๊ะ
เค้าจะมีเครื่องเคียงให้ฟรี 8 อย่างค่ะ น่าสนใจมากๆ

เริ่มจากเครื่องเคียงอย่างแรก
ผักกาดขาวดอง

อันนี้เป็นไข่หวานค่ะ

อันนี้อาจจะเป็นปลาหวานหรือปลาหมึกหวาน ไม่แน่ใจค่ะ
แต่อร่อยดี หวานๆเค็มๆ

หอยแครงค่ะ แปลกดี ^^
แตงกวากิมจิ(รึเปล่า) ^^
อันนี้ชอบมากกกกกก! กกกกค่ะ
เป็นสลัด ประกอบไปด้วย แอปเปิ้ล กล้วย แตงกวา กะหล่ำ ข้าวโพด
น้ำสลัดจะหอมกล้วยมากๆ

เครื่องเคียงหมดแล้วค่ะ
พอดีขาดไปอย่างนึงคือ ไข่พะโล้ สงสัยของหมด

อันนี้เป็นเต้าเจี้ยวค่ะ

พร้อมแล้วคะลุย!!!!

มาดูอาหารกันค่ะ
พอไปถึงเค้าจะเสริฟ ให้เราก่อน เป็นแบบรวมๆทีทางร้านมี และพอเราชอบทานอะไร เราก็สั่งเพิ่มนะคะ

จานแรก
เบคอนหมัก และ ซี่โครงหมูหมัก (เป็นแบบแล่เนื้อมาแล้ว)

janeku

janeku

เด็กบ้านนอกจ้า

FULL PROFILE