เครื่องสำอาง KMA มีอะไรน่าใช้บ้างค่ะ

ดีค่ะ

อยากหัดแต่งหน้าบ้าง เห็นห้องโภชชอบแนะนำแป้งของ RMK บ่อยๆ เลยอยากถามเพื่อนๆว่าเครื่องสำอางของ RMK มีอะไรใช้ดีและน่าใช้บ้างค่ะ ที่สำคัญหาซื้อได้ที่ไหนบ้างที่มีของครบๆ แล้วมันเป็นของประเทศไหนคะ ของไทยหรือว่านำเข้า ขอบคุณค่ะ อ้อ....อีกยี่ห้อนึงที่สนใจคือทิฟฟ่า คำถามเหมือนด้านบนเลยค่ะ หาซื้อได้ที่ไหนที่มีของครบๆ มีอะไรใช้ดีและน่าใช้บ้าง เป็นของประเทศอะไร ขอบคุณอีกครั้งค่ะ

จะถาม KMA หรือ RMK กันแน่ค่ะ  เพราะมันมีทั้งสองอย่างเลยอ่ะ

จึ๊ย....โทดทีคะ RMK ก็อยากได้เนอะแต่แพงเกินงบ ขอเป็นKMA ก่อนละกัน อยากเอามาหัดแต่งดูก่อนอ่ะจร้า โทดทีค่ะพิมพ์ผิดหง่ะ
KMA ที่น่าใช้ก็ตามลิงค์ค่ะ มันคุ้มดีกว่าซื้อเดี่ยวๆ
http://www.kmacosmetics.com/product.php?group=00063#product
หรือ
http://www.kmacosmetics.com/product.php?group=00085#product

อันนี้เป็นความเห็นส่วนตัวนะคะว่า point make up อย่างeye shadow กะ cheek color ของแบรนด์นี้สีชัด สีไม่เพี้ยนและก็ติดทน กว่า OP เมื่อพิจารณาจากราคาที่พอๆกัน

แว่วๆ ว่ารองพื้นนะครับ

KMA เป็นเครือเดียวกันกับ Covermark ค่ะ ดังนั้นชื่อเสียงเรื่องรองพื้นจะเด่นมาก ตัวอื่นๆก็ดีนะคะ หาเคาเตอร์ง่ายค่ะตามโลตัสก็มีนะคะ ลองดูค่ะ
เดอะมอลล์บางกะปิมีทุกแบรนด์ที่คุณอยากลองเลยค่ะ
มีขายที่เดอะมอลล์ บางแค เป็นเคาน์เตอร์เล็ก ๆ หน้าซีเอ็ดบุ้คค่ะ เคยซื้อชุดแปรงมาถูกดีค่ะได้มาครบเซ็ตจนรู้สึกว่ามันเยอะเกินอ่ะค่ะ

แปรงแต่งหน้าเซ็ทใหญ่ ขนนุ่มมากๆ ค่ะ ใช้ก็ง่าย แถมราคาไม่แพงด้วย คุ้มมากๆ ค่ะ

เท่าที่ลองใช้มา ทั้งรองพื้นควบคุมความมัน (ดีเยี่ยม), แป้งฝุ่น (เนียนดี),
พาเหรดEye&Cheek 700 บาท (คุณภาพดีเกิน 700 บาทอ่า..ขอบอก)
และก็ ลิปสีกลีบบัว (หอมมากกกก...สีสวยถูกจายยย)
เอาเป็นว่า......ดีหมดเลย คุณภาพเกินราคาเจงเจง...ของเค้าดีจิงๆ ขอบอกๆ
อิอิ....~o.O~

รองพื้นใช้ดีมากค่ะ
1.แป้งเค้ก พาวเดอร์ ดีมากค่ะตลับรีฟิลสวย ราคาไม่แพง ใครยังไม่เคยลองก็ลองซะนะค๊ะ
2.เบส(สีเขียว ม่วง ชมพู) จำชื่อรุ่นไม่ได้ปกปิดริวรอยรูขุมขนได้ดีแถมเบาบางอีกตะหาก
3.tint มีกลิ่นหอมสีติดทนนาน สวยทั้ง2สีเลยชอบสีไหนก้เลือกเลยค่ะ
4.ที่ปัดแก้มเป็นตลับที่มี3เฉดสีจะดีที่สุดส่วนจะเอาที่มีกากเพชรหรือไม่มีก็เลือกเอานะค๊ะ
รองพื้น ของKMA แบบกันน้ำใช้ดีคะ คอนเฟิร์ม และก็ Base ก็ดีนะคะ
เราใช้ทั้งเบส รองพื้นและก็แป้งฝุ่นคะ ใช้ดีคะ ปกติเหงื่ออกง่าย เลยลองเปลี่ยนมาใช้รองพื้น KMA ดู หน้ามันน้อยลงอย่างเห็นได้ชัดคะ
รองพื้นใช้ดีมาก กันน้ำและแดดด้วย แป้งก็ไม่เปลี่ยนสีระหว่างวัน ยิ่งตัวพาเลทอาย&บรัชสีติดดีมาก คุณภาพเกินราคาจริงๆ
ตอนนี้ที่โลตัสมีขายไหมคะ
ว้าว จะไปสอย รองพื้น เบสเขียว ม่วง ส้ม และนุ่นนี่นั่นมามั่งดีกว่า ตอนแรกกล้าๆกลัวๆ ตอนนี้อยากได้มว๊าก อิอิ
เบสเนื้อใสใช้ดีมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก หน้าเนียนเด้งแล้วก็ใสมากอ่ะค่ะ ชอบที่สุดดดดดดดดดดดดด
KMA มีอยุ่ที่สยามดิสคัฟเวอรี่ ชั้นสอง อย่ใกล้บันไดเลื่อนติดกะ โออิชิแกรนด์คะ
เดอะมอลล บางกะปิก้อมีฝั่งดีพาร์ทเคาท์เตอร์สวยมากกกกกก อยู่หน้าจุดพรี่เมี่ยมติดกับเมเบลลีน
แป้งใช้ดีมากกก ,เบสใส,รองพื้น,แป้งฝุ่น เริ่ดซะไม่มีราคาก้อแสนถูก
จังหวัดนครสวรรค์มีจำหน่าย ณ ห้างวิถีเทพสรรพสินค้าชั้น1ค่ะ

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again