เสื้อนักศึกษา ใช้ยี่ห้ออะไรดีคะ

อยากจะทราบว่า เสื้อนักศึกษาใช้ยี่ห้ออะไรดีคะ
ที่มันไม่บาง เอาผ้าหนาๆค่ะ 
ขอบคุณล่วงหน้านะคะ ^^
ร้านน้อง ชั้น 3 มาบุญครองค่าาาาาาา
ร้านนิสิตค่ะ ตัวละ 250 บาท ผ้าหนาดีใส่สวย เจาะรังดุมให้เรียบร้อยเลยด้วย ชอบมากๆ

มีสองสาขา เราซื้อสาขาหน้าวัดหัวลำโพงอ่าจ้า ส่วนอีกสาขารู้สึกจะอยู่ที่ฟิวเจอร์พาร์ครังสิตนะ
เราเพิ่งไปซื้อร้านพี่น้องที่ MBK ค่ะ แต่ว่าขอเตือนนะค่ะ
ว่าดูดีๆ ว่าทุกตัวที่พี่เค้าหยิบมาให้เราพอดีไหม
เพราะเราไปซื้อ เบอเดียวกันสามตัว ออกมาใส่ได้แค่ตัวเดียว
พอวันรุ่งขี้นเราต้องไป ตจว เลยต้องให้แม่มาเลาะตะเข็บ
ให้สองตัวที่เหลือ งงมาเลย แต่จิงๆเอาไปเปลี่ยนเค้าก้ยอมนะค่ะ
เพราะเพ่อนเราก้เจอปัยหาเดียวกัน ในตอนที่ไปพร้อมเราเลย

เสื้อเค้าก้ดีนะค่ะ แต่ต้องรีบไปตอนเช้าๆ ตอนไม่ค่อยมีลูกค้าค่ะ
แต่จำไว้ว่า ร้านทุกร้าน ถ้าเราสักแต่ลองลองลองแล้วไม่เอา
จะโดนจ้องด้วยสายตาสุดเย็นชามากค่ะ เราหนาวไปถึงขั้วเลยฮ่าๆๆ

ร้านรุ่ง ชั้นสาม มาบุญครองจ้า เสื้อยาวดีด้วย
ร้านน้องก้อดีนะคะ

ร้านมุมทอง โบนันซ่าชั้น2 ค่ะ

คนเยอะมากๆ ทรงสวยดี ผ้าแอร์โรวค่ะ

ร้านดวงดี  ผ้าหนาดี ทรงสวย  และเสื้อตัวยาว

เราใส่ของร้านมุมทองอ่ะค่ะ

ที่เดียวกับ คห. 5 เลย

เราไม่ชอบมุมทองอ่ะเราว่ามันเปนทรงเกินอ่ะ

ถ้าคนตัวสูงเราว่าใส่รุ่งดีกว่านะ

เรา On See ค่ะ

เสื้อยาว ถึงก้นเรย ดีมากๆๆๆๆๆ

ยาวได้ใจมากๆ

ไม่หมองด้วย

ใช้แร้วผ้านิ่มลงๆเรือย
ปกติเสื้อซื้อร้านรุ่ง ที่มาบุญครองค่ะ

เพราะยาวดี

กระโปรงซื้อร้านน้องค่ะ
ชอบยี่ห้อ blackwhite หรือ whiteblack นี่อ่ะค่ะ

ขอบคุณมากค่า ^^

มุมทอง โบนันซ่าค่ะ 

อยู่ปี 4 แล้ว ซื้อมาหลายยี่ห้อตั้งแต่นิสิต มุมทอง รุ่ง ชอบรุ่งที่สุดเลยค่ะเพราะ
1.ไปถึงร้านแค่มองตัวบอกเบอร์เสื้อได้เป๊ะมากกกกกกกกกกก กระโปรงก็วัดพอดีสวย
2.ลองได้ทั้งชุด แล้วทำให้เราที่กุ่นเป็นไม้บรรทัดดูดีขึ้นได้
3.เสื้อ 150.- แต่กระโปรงแพงมานิดนึง 250.- เราอาศัยเสื้อเยอะ กระโปรงน้อยกว่า
4.อยู่ใกล้บ้าน มาบุญครอง ชั้น 3 มองป้ายเหนือกัว ซอย 5 อยู่เกือบสุดทางค่ะ
5.เสื้อยาวดี นั่งแล้วไม่โป๊ะ

อย่างอื่นไม่รู้....รอคห.ต่อไป แต่เป็นร้านในดวงใจจิงๆนะคะ แบบว่าเจอช้าไปหน่อยตั้งปี 3 แล้ว
ร้านรุ่งค่ะ เสื้อยาวได้ใจดี

กระโปรงก็เนื้อผ้าใช้ได้ค่ะ
จบมาหลายปีแล้วละ

ชอบร้านมุมทอง มากๆเลย

ชอบเนื้อผ้าอ่ะ ไม่รุสิบอกไม่ถูก

ใส่แต่มุมทอง เลยไม่รุว่ายี่ห้ออื่นเปนไงบ้าง ช่วย จขกท ได้ไหมนี่
เคยอ่านจากในพันทิพ...
ตัดสินใจจดไว้คือ
พลีท ร้านน้อง
สอบ ร้านรุ่ง
เสื้อ ร้านมุมทอง(โบนันซ่า) มุมบัณฑิต(ซอยข้างซ้(หันหน้าเข้าโรงหนัง)ายของลิโด) ยี่ห้อCODAI

และที่ซื้อ...
เสื้อ ร้านมุมทอง ร้านน้อง ร้านรุ่ง
หลังจากซักและลองใส่ของร้านรุ่ง และร้านมุมทอง เราชอบ รุ่งมากกว่าอ่ะ...
แต่ระยะยาวยังบอกไม่ได้อ่ะ เพราะเพิ่งใส่ชุดนศไปสองครั้งเองค่ะ ยังไม่ครบร้านเลย...
เสื้อร้านรุ่งไม่ก็ร้านน้องค่า

แหล่งขายชุดนักศึกษา มียี่ห้อ

1.เสื้อนักศึกษา ลองดูยี่ห้อ black white ก้อใช้ได้
อยู่ที่ ห้างเซ็นเตอร์วัน ชั้น1 อนุสาวรีย์ชัย

2.โบนันซ่า มาบุญครอง

3.ตะวันนา

ลองหาตามแหล่งที่ว่านี้ดู มีหลายยี่ห้อให้เลือก

หรือดู http://www.universityuniform.com

อยากได้เนื้อผ้าแบบมุมทอง แต่ยาวกว่านั้นร้านไหนดีค่ะ

แสดงความคิดเห็น

กระทู้นี้อนุญาตให้แสดงความคิดเห็นได้เฉพาะสมาชิกเท่านั้น