[Review] ผลการใช้ Hydrogen Peroxide แต้มสิวค่ะ

0 9

สวัสดีค่ะ กลับมาอีกแล้ว ^3^

วันนี้มารายงานผลการใช้ Hydrogen Peroxide รักษาสิวค่ะ

ได้อ่านจากในบล็อกของคุณฟีบี้แล้วก็เลยไปหามาลองใช้มั่ง ได้ผลจริงๆ ค่ะ ได้ผลดีแล้วก็ต้อง ขอบคุณคุณฟีบี้ม๊าก... มากที่สรรหามาให้ลองใช้อีกแล้ว

หลายคนอาจจะเคยใช้ และใช้อยู่ แต่หลายคนอย่างจขกท.ก็เพิ่งเคยได้ยินว่ามันใช้ได้ แถมราคาถูก ใช้ดีอีกด้วยแหละค่ะ

เจ้าตัวนี้ซื้อได้ตามร้านขายยานะคะ จดไปให้เขาได้เลย

มาดูผลกันเลยค่ะ

หน้าที่เคยใสกลับแหกแบบสุดๆ เพราะเป็นผด พอเป็นผดเสร็จไม่ได้ดูแลรักษาสิวเลย

มันก็เลยยิ่งเป็น พอผดหายเพราะใช้ดร.เห็ด ของ origins มันก็หาย ดีมากๆ แล้วก็แพงมากๆ

ไว้วันหลังจะมารีวิวออริจิ้นมั่ง ^^

ประจวบกับช่วงมีผู้ชายหลายคน สิวก็ยิ่งเห่อ กรรมเวรของสตรี เฮ้อ

สิวที่เป็นค่ะ

พอได้มาก็แต้มเลยค่ะ แต้มแล้วผ่านไปไม่นานมาก จะรู้สึกว่าสิวมันแห้ง น่าแกะมากๆ

แต่ก็นะ อยากลองทดสอบดู ก็เลยทำใจ ปล่อยไว้ ทั้งๆ ที่จิตตกมากๆๆๆ

วันที่ ๑ ผ่านไป หลังจากอาบน้ำเสร็จก็แต้มไว้อีก ตอนเช้า อาบน้ำเสร็จถ่ายรูปสังเกตการณ์อีก

สิวเริ่มยุบลงค่ะ

วันที่ ๓ ไม่ได้ทำอะไร อยู่บ้านเฉยๆ ก็เลยแต้ม ๓ เวลา เช้า กลางวัน แล้วก็ก่อนนอน

อยากให้มันได้ผลแบบรวดเร็วทันใจ เลยได้มาแบบนี้

วันที่ ๔ ค่ะ คือวันนี้ ถ่ายรูปมาเมื่อเช้าเลย เหลือไว้แต่รอยดำจางๆ ให้มานั่งรักษากันอีก

แต่ก็ไม่เป็นไร ถนัด รักษามาตั้งปีนึงแล้ว แต่ก็ยังดีกว่ารอให้สิวมันหายด้วยประเภทอื่นค่ะ

อย่างอื่นพอสิวหายมันดำกว่านี้อีกอ่ะ ไม่ไหวแล้ว

ว่าแล้วก็ขอบ่นสิวหน่อยเหอะ ไม่รู้มันตายอดตายอยากมารึไง เพราะสิวอีกข้างนึงมันเพิ่งหาย ไป

ข้างใหม่มันก็ขึ้นมาอีกแล้ว สงสัยว่ามันจะคิดถึงหน้ามาก ที่ไม่ได้มานาน พอมาแล้วก็เรียก

เพื่อนพ้องมาเยือนกันเต็ม เฮ้อ...

อันนี้เป็นบล๊อกที่คุณฟีบี้เขียนเรื่องนี้แล้วไปหยิบเอามาลองใช้ค่ะ

https://www.bloggang.com/viewdiary.php?id=phoebe&month=04-2009&date=12&group=1&gblog=69

ลองไปอ่านดูได้ว่าสรรพคุณมันทำอะไรได้บ้าง

แล้วก็ราคาค่ะ ถูกค่ะ ถูกมาก ถูกแบบมีคุณภาพแบบนี้ ชอบ!

แล้วก็วันนี้ไปสรรหามาอีกแล้ว ได้ยินมานานแต่เพิ่งหามา

Lactacyd Liquid Skin cleansing and Protection

ได้ยินคุณปั้นเจ้าสำอางรีวิวไว้เมื่อนานมาแล้ว น่าจะปีที่แล้วมั้ง ก็เลยมาลองมั่ง

ซื้อที่ร้านขายยาแถวบ้านค่ะ 130 บาท

ไว้ใช้ดี ไม่ดี ยังไง จะมารีวิวใหม่ค่ะ

จบการรีวิวแล้ว ขอบคุณค่ะ

~บุลภรณ์~

~บุลภรณ์~

ผู้หญิงถึกที่สูง 172 รักความสวยงาม ชอบออกกำลังกาย อัพเดทดารา

FULL PROFILE