ระหว่างครีม POND'S กับ GARNIER อะไรขาวจริง!?

ระหว่าง POND'S (ขวดฝาสีชมพู)

กับ GARNIER (ขวดเหลืองฝาขาว)

ต่างก็มีชื่อทั้งนั้นเลยค่ะ หาซื้อได้ง่ายไม่แพงมากด้วย

จขกท.มีซื้อเก็บไว้ทั้งสองตัวเลย แต่ยังไม่รู้ว่าจะใช้อันไหนก่อนดี  

เพื่อนๆมีใช้กันมั้งไหม แล้วชอบตัวไหนมากกว่ากัน
ส่วนตัวแล้วชอบพอนด์ ค่ะ
ไม่เหนอะ ไม่มันด้วย

เราก้มะค่อยชอบกานิเย่เท่าไหร่เลย
ใช้เพราะพี่สาวให้ช่วยใช้
ไม่เหนอะหนะดีนะ
และก็ขาวขึ้น สำหรับเรานะ
บวกกับการไม่ออกแดด
ไม่ถึงกับขาวทันตาแต่ก็ผ่องขึ้น
ไม่ดำปี๋แล้ว

เราไม่ชอบทั้งสองตัวเลยค่ะ
ใช้แล้วหน้ากลับมาดำอีกไม่ค่อยเห็นจะขาวขึ้นเท่าไรเลย
เป็นความเห็นส่วนตัวนะคะ
ไม่เคยใช้พอนด์ค่ะ เพราะแพ้โฟมล้างหน้า เลยไม่กล้าใช้
การ์นิเย่ ดีค่ะ ผิวขาวขึ้น แต่ ต้องทากันแดดด้วยนะค่ะ แล้วความรู้สึกเรา พอหยุดใช้แล้วผิวคล้ำขึ้น
ไม่รุ้ว่าคนอื่นเป็นบ้างรึเปล่า  ใครแพ้ง่าย การืนิเย่คงไม่เหมาะค่ะ เพราะเพื่อนๆแพ้เยอะมาก คงเพราะ
ครีมค่อนข้างข้นด้วย
ไม่เคยใช้ทั้งสองตัวเลยคิดว่ามันแรงไปอ่าค่ะ
ถ้าขาวแน่ๆก็พอนค่ะ เห็นเพื่อนใช้แต่หน้ากร้านๆ
เหมือนมันกัดหน้าอ่าค่ะเราใช้แต่โอเลย์อ่าคะ
กานิเย่ก็เคยใช้นะดำกว่าเก่าอีกแต่ขึ้นอยู่กะสภาพผิวคนนะ
ใช้ถูกไม่ถูก

พอนกวางแพ้ การ์นิเย่ขาวดีค่ะ

โหวตให้พอนด์คะ

แพ้การ์นิเย่ ใช้แล้วกลายเป็นแย่คะ TT

ดรีมใช้พอนด์แล้วแพ้ค่ะ สิวขึ้น

กานิเย่ดรีมว่าดีนะค่ะ แต่ไม่ใสเท่าที่ดรีมใช้อยู่ตอนนี้ ลองดูที่ดรีมรีวิวนะ

www.jeban.com/viewtopic.php?t=44752

การ์นิเย่ เห็นผลก่าค่ะ แต่ออกแนวแรงกว่านะค่ะ ไม่เหมาะกะคนผิวแพ้ง่าย
ส่วนพอนด์ เคยใช้อยู่พักนึง เฉยๆค่ะ กลิ่นน้ำหอมแรง อุดตันดวย

คงแล้วแต่ผิวแต่ละคนนะค่ะ

งืมๆๆ ไม่มีครีมไรที่ใช้แล้วผิวขาวจิงหรอกค่า

ถ้าอยากรู้ว่าเราขาวได้แค่ไหน ให้ลองดูผิวที่ตัวของเราอ่ะค่ะ

ขาวได้แค่นั้นแระ เพราะในตัวเรามีเสื้อผ้าปิดไว้เลยไม่โดนแดด

เรยเป็นผิวที่แท้จิง...ครีมที่ใช้แร้วผิวขาวเว่อ ก้ออันตรายแร้วอ่ะค่ะ

ความคิดเห็น

แสดงความคิดเห็น

กระทู้นี้อนุญาตให้แสดงความคิดเห็นได้เฉพาะสมาชิกเท่านั้น