ใครจำตุ๊กตาเฟอร์บี้ Furby ได้บ้างค่ะ

เคยมีคนละตัวกับน้อง ตอนเด็ก ๆ เลยอะ เกือบ 10 ปีแล้ว

คุยกะมันไม่รู้เรื่อง พังไปตั้งนานแล้ว มันพูดภาษาของมันอะ

ไม่ได้พูดอังกฤษ ตอนนี้อยากได้มาก ๆ เลย

ไปหาคลิปดูในยูทูป น่ารักมาก ๆ เลย

ร้องเพลง พูด กับเราได้

บางทีกลางดึกเรานอน ๆ อยู่ มันก็กรน "คร่อก...." ขึ้นมาเอง หุหุ

ใครเคยมีเฟอร์บี้ไว้ในครอบครอง มาเล่าให้ฟังหน่อยค่ะ

ของโมเหมือนแบบข้างบนเลยค่ะ อิอิ

มาแชร์ความทรงจำกันนะค่ะ

เคยมีเมื่อนาน น๊าน นานค่ะ แหะ

ที่มันจะมีป้อนอาหารได้ด้วย

จำได้ว่าเคยเอานิ้วแหย่ปาก  แล้วมันพูดว่า Scary Food

-*-

ตอนนี้ไม่รู้มันไปอยู่ไหนละด้วยค่ะ

มี เหมือนกันค่ะ

ของเราสีน้ำตาลค่ะ

จับมันเจาะหู ด้วยแหละ

ตอนนี้ก้อยังอยู่ ใช้ได้ปกติเลย

วันดีคืนดีก้อจับมาใส่ถ่าน แหย่มันเล่นค่ะ

จำได้ค่า แต่ไม่เคยมีแฮะ
เลยแอบมาอ่าน
น่าร๊ากจังเลยอะคะ

ชอบตอนกรน คร่อก เนี่ยแหละ
ทำไปได้!!

จำได้ค่ะ...เมื่อก่อนชอบมากๆๆๆๆ มันเหมือนเพื่อนคนนึงเลย จะทำอะไรมันก็ได้อิอิ
อารมณ์ตอนนั้นเล่นแล้วคลั่ง อยากได้หลายๆแบบมาสะสม(เหมือนสาวกบลาย ตอนนี้เลย)
เรามีแค่ตัวเดียวเองสีน้ำตาลลายๆ แต่ตอนนี้มันนั่งเล่นอยู่ในตู้ (เอบลืมไปแล้ว คิคิ)
เค้าจะกลับมาฮิตอีกป่าวน้า........จะได้เตรียมปัดฝุ่น
แต่ก่อนงอแง ชักดิ้นชักงอ
ปากก็แหกปาก " อยากได้ๆ จะเอาๆ "  อยู่หน้าร้านของเล่น 5555
ตอนนี้ยังมีอยู่ที่บ้านอยู่เลยค่ะ
ตัวในรูป สีนี้เลยๆๆๆ
ตอนนี้มันเพี้ยนไปแล้ว
ใส่ถ่านแล้วพูดไม่เป็นภาษาเลย 555555
มีค่ะ

แต่มันเพ้อเจ้อมากไปกลายเป็นใบ้ไปแล้วค่ะ

ส่วนเรื่องของสีอย่าพูดถึงเลยค่ะ

เป็นสีดำผสมเท่า

เหอะๆๆ
มีค่ะ สีชมพู

เมื่อก่อนรักมากๆ

ส่วนตอนนี้โชว์ถาวรค่ะ

เนื่องจากพุดกันไม่รุ้เรื่อง 555+ งงกะภาษามัน

เล่นไม่เป็น
เคยมีตอนเด็กมากๆ ตอนนี้เหลือแค่ ขนข้างนอกอะค่ะ ข้างในเละตุ้มเป๊ะ 555555

ยังมีอยู่เล่ยค่า (แต่แอบเก็บไว้ในตู้แล้ว55+)

สอนให้มันพูดตามเราได้ด้วยนะ!

Search หาในแล้วตอนนี้แพงเหมือนกันนะค่ะ

2000+ มันกลายเป็ยของหายากไปซะแล้วอะ

เสียดาย เด็ก ๆ เล่นไม่ค่อยเป็น

เลยไม่ได้ดูแลรักษามัน จนมันเสีย

คิดถึงจังเลย ต้องเก็บเงินก็ให้ได้ อิอิ

คราวนี้คงจะพูดกะมันรู้เรื่องซะที
เคยมีตอนเด็กๆ ตัวนึง ไม่รู้ตอนนี้ไปอยู่ไหน
ชอบมากค่ะ น่ารักสุดๆ เลย ไม่มีกับเค้าแต่ได้ทำงาน แล้วตรงนั้นเค้าจะมีโชว์เจ้าเฟอร์บี้ มันพูดทั้งวันเลย ทำงานไปก็ฟังมันขำดี
แฟน พันธ์แท้เหมือนกัน เท่าที่ติดตามข่าว กำลัง จะมี ตัวใหม่ ออกมา เร็วๆ ข่าวบอกว่า ร้านทอยส์อาร์อัส จะขายเป็นเจ้าแรก ..น่าจะเร็วๆ นี้ ลองติดตามข่าวดู

แสดงความคิดเห็น

กระทู้นี้อนุญาตให้แสดงความคิดเห็นได้เฉพาะสมาชิกเท่านั้น