~ ~ถ้าอกหัก ฟังเพลงอะไร แล้วโดน ! ! ! ~ ~

++ตามหัวข้อเลยค่ะ
คือตอนนี้อกหัก เพราะความไว้ใจจนเกินไป
ฟังเพลงอะไรก็โดนไปหมด
เลยอยากรู้ว่าคนอื่น ถ้าอกหักแล้ว
จะอารมณ์เดียวกันรึป่าว
ยังไงก็ แชร์กันนะค่ะ++

unloveable  -Mild

โดนมากมายอ่ะค่ะ
จำได้ว่าตอนอกหักหมาดๆตอนต้นปี พอขึ้นรถเปิดวิทยุ เพลงนี้ขึ้นพอดี
ร้องไห้เลยอ่ะ Y_Y

ยังไงก็สู้ๆนะคะ รักตัวเองมากๆ ผ่านไปให้ได้
ฟังเพลงที่ให้กำลังใจ ให้เราเดินต่อไปอย่างมีความสุข

ฟังเพลงที่สื่อให้รักตัวเอง ให้กำลังใจตัวเอง

ฟังเพลงที่ให้มองว่ายังที่มีคนโชคร้ายกว่าเรานะ ไม่ได้มีแค่เราคนเดียวบนโลก

คิดว่าอาจจะช่วยให้ยิ้มได้บ้างนะคะ ไม่อยากให้สาวๆ จีบันเครียด

เป็นห่วงจากใจค่ะ เป็นกำลังใจให้ผ่านพ้นช่วงเวลาเลวร้ายไปให้ได้นะคะ (ผู้หญิงอย่าหยุดสวยค่ะ!)
ฟังเพลงที่ให้กำลังใจตัวเองก็แล้วกันค่ะ

ตอนอกหักแรกๆจะฟังอะไรก็ร้องไห้ไปหมด

หลังๆก็เริ่มจะไม่ไหวกับตัวเองแล้ว โทรมเป็นผีตานีเลย

เปลี่ยนๆ เพลงไหนที่ฟังแล้วทำร้ายตัวเองก็เลี่ยงไม่ฟังมันซะ

รักตัวเองดีกว่า เพราะตัวของเราเองไม่เคยทำตัวเองเจ็บเลย

เราจะยอมให้คนอื่นมาทำเราเจ็บมากมายขนาดนี้ทำไม จริงไม๊ค๊ะ ?

พอคิดได้แบบนี้ปุ๊บจะเข้มแข็งได้สักวันค่ะ บางที่เราก็ต้องให้เวลากับมันสักพัก

แล้วมันก็จะผ่านไป พอเราเจอเรื่องแบบนี้จะทำให้เราเข้มแข็งและสู้กับมันได้อย่างไม่ยากนัก

เป็นกำลังใจให้น๊ะค๊ะ สู้ๆ แล้วก็ยิ้มให้ได้เร็ววันน๊ะ ^^
 ตัวอิจฉา ของเอ็มมั้ย 
ปราสาททรายค่ะ    เศร้าแท้..........ออกแนวหมดอาลัยตายอยาก

ไม่ก็..........เอาแบบให้มีแรงสู้ต่อไปก็   live&learn 

อยู่ที่เรียนรู้.....อยู่ที่ยอมรับมัน 

ได้ทุกสถานการณ์  ไม่ว่าอกหัก  วิกฤตชีวิต  ความผิดหวังต่างๆนานา

ฟังแล้วมีแรงฮึดสู้ค่ะ
ฟังฉันดีใจที่มีเธอ
แล้วคิดถึงพ่อ แม่ ครอบครัว เพื่อนสนิท
หรือคนที่รักเราดิคะ

ฟังเพลง "มุมมืด" ของพี่แมว (อันนี้คือตอนอกหักแรก ๆ)

"หมดเวลา" ของ ETC

"ปล่อยวาง" ของ Playground  (อันนี้คือตอนอกหักอยู่ในระหว่างปลอบใจตัวเอง)

โดนมาก  ๓ เพลงนี้  สำหรับเรานะ 

เพลงอื่นก็มีฟังเหมือนกัน  บางทีจะเน้นพวกแนว Punk , Emo core ร้องลั่นแหกปากพวกแนวนั้นอ่ะ  ชอบมาก  สะใจดีฟังตอนอกหักอ่ะ   ก๊ากกก....

ปล.  ตอนนี้เราก็อยู่ในโหมดอกหักเหมือนกัน... เฮิร์ตสุด ๆ  เข้าใจความรู้สึก จขกท.ค่ะ  ออกไปเดินเล่น  สูดอากาศบริสุทธิ์ข้างนอก  หาอะไรยุ่ง ๆ มาทำ  แล้วจะดีขึ้นเองค่ะ  ขอเป็นกำลังใจให้ จขกท.ต่อไปนะคะ   สู้ ๆ ค่ะ  ผู้ชายไม่ได้มีคนเดียวในโลกค่าา..
Unloveable - Mild
มุม - เพลย์กราวน์

อกหักตั้งแต่ต้นปี จนตอนนี้ก็ยังไม่หายดีเลยค่ะ
เหอๆ (-__-")

เป็นกำลังใจให้นะค๊า
ผู้ได้รับบาดเจ็บ - Link Corner

"อย่าปล่อยให้รักมันบาดลึกไป เจ็บตัวและหัวใจ"

อยู่ในโหมดนี้เหมือนกัน
T T
เป็นกำลังใจให้ค่ะ
รักที่เพิ่งผ่านพ้นไป ค่ะก่ะ อีกนานมั๊ย ของMild
ฟังที่ไรเมาแอ๋ทุกที

สำหรับเรา อีกนานไหม ของ Mild ค่ะ
สุดยอดมากเพลงนี้

เพลงอะไรที่ช้าๆ ความหมายแทงใจดำมากๆ น้ำตาก็ไหลพรากแล้วค่ะ TvT
ไม่มีความหมายค่ะ

อินมากๆ

TT

เพลง กฎธรรมดา ของ ไอโอเนี่ยน
ต้องฟังนะค่ะ

ไม่ฟังไม่ได้ !!!!
เพลงนี้ ความหมายดีสุด ๆ
ดีมากๆ

ไม่ตอกย้ำความรู้สึกเจ็บ ให้กำลังใจค่ะ
ต้องฟัง ไม่ฟังโกรธ ๆๆ

เสียเวลาว่ะ - โบลิ่ง

ให้เพลงนี้ค่ะ เป็นกำลังใจให้นะคะ
ส่งแค่นี้ บอยตรัย

Portrait ทุกเพลง

^^
อวดเก่ง ขนมจีน ค่ะ

โดนจริงๆ
นิดนึงพอ - Friday

ฟังตั้งแต่ 5 ปีที่แล้ว ตอนนี้ยังอินไม่เลิกเลย T^T
ต้องเพลง "อกหัก" ของ bodyslam เลยค่ะ

โดนจิงๆๆๆ

ชีวิตแค่โดนทำร้าย แต่ที่สุดมันต้องไม่โดนทำลาย แค่วันนี้หัวใจสลาย
ของเราเพลง ผิดสัญญา ของ Instinct อ่ะ

เพราะก่อนอกหักเค้าถามเราว่าเคยฟังเพลงนี้มั้ย
เราก็บอกไม่เคย  ทำไมเหรอ จะผิดสัญญาเหรอ

เค้าบอก "ปล่าว" สุดท้ายก็... "ผิดสัญญา" -0-*
เพลง เธอวันนี้มีน้ำตา  วง maf คร่ะ

อก หัก ๆ  ไม่ เห็น ว่า มัน จะ ตาย อัป ดาวน์ โซ วอซ ๆ

น่า ไม่ ด้าน ทน หั้ย เธอ มา ต่อ ว่า !

น่า ไม่ ด้าน หั้ย ชาว บ้าน เขา เอือม ละ อา ! 

ประมาณนี้ - -

หั้ย กำ ลัง ใจ ตัวเองนะคะ ไม่ใช่เราไม่ดีพอหรอก ห้ามโทษตัวเอง

สู้ ๆ นะ
ของเรา  เพลง  "แสงจันทร์"  ของมาลีฮวนน่า

ฟังแล้วเศร้า  คิดถึง
"ไม่อยากรักคนที่ไม่อยากรักเรา" ของ โบ สุนิตา ค่ะ
เศร้าทำไมค่ะ ลืมให้ได้นะค่ะ เป็นกำลังใจค่ะ

ใจนักเกรง.mp3  .........................เลยค่ะ

ให้ เธอ(มัน!!) ได้กับเขา และจงโชคดี!!!!!

555+

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again