สวยจากข้างในด้วยโปรตีนจากแอมเวย์

รบกวนเพื่อน ๆ ช่วยกันตอบหน่อยนะคะว่ามันจริงไหม แล้วมันได้ผลจริงไหม บางคนบอกว่าถ้าทานจะทำให้ผิวสวยหน้าใส จริงไหมอ่ะ
พี่เรากินอยู่เขากว่ารู้สึกร่างกายดีนะ แต่ เพื่อนเราเป็นตัวแทนและเขาก็กินด้วย ( กินเป็นประจำเพราะเราเห็นทุกวัน ) หน้าสิวเห่อมากมาย เลยไม่รู้ว่าช่วยเรื่องผิวรึป่าว ยังงงๆอยู่เลย   
ดีนะเราก็กินอยุ่ เราเป็นคนดำอ่ะเลยอยากกินให้มันดูดี กินแล้วมันก็เปล่งปลั่งอ่ะ มีคนทักว่าผิวสวยขึ้น^^ หน้าใสขึ้นก็ช่วยอยุ่นะ

จริงค่ะ โปรตีนจะช่วยซ่อมแซมส่วนที่สึกหรอในร่างกายเราค่ะ ถ้าซ่อมข้างในสมบูรณ์แล้ว ก็จะส่งผลต่อผิวค่ะ

เรากินอยู่ รู็สึกว่ามันกินแล้วสดชื่นดี ไม่ค่อยเพลียอ่ะ

ส่วนเรื่องผิวก้อรู้สึกว่าดีขึ้นนะ แต่ไม่รู้ว่าเปนผลจากโปรตีนอ๊ะป่าว
เราว่ากินแล้วไม่ได้ช่วยเรื่องผิวพรรณเยอะหรอก

เพราะหลัก ๆ โปรตีนมันช่วยเรื่องการเจริญเติบโต กับซ่อมแซมส่วนที่สึกหรอ

เพื่อนเรามันก็ขายแล้วกินด้วย กะว่าจะเป็นตัวอย่างในการใช้ผลิตภัณฑ์

ปรากฏว่ามันอ้วนขึ้น แต่ผิวเราว่าก็เหมือนเดิมนะ แต่มีแรงไม่ค่อยเพลียเพราะมันดูดซึมเร็ว

ถ้าอยากผิวและผมสวยกินน้ำเต้าหู้ไปเลยไม่ดีกว่าหรอ

ประหยัดกว่าด้วย
รู้แต่ว่าช่วยเรื่อง น้ำมูกตอนเช้าน้ำอ่า ตื่นมาไม่คัดจมูก เหอๆ

แต่เลิกกินละ แพงงงงงงงงง
นิวทริไลท์ ป่ะคะ

นู๋ทานตั้งแต่อยู่ม.2 ม.3 แล้ว (ตอนนี้ม.6)

ก็ดีนะคะ รุ้สึกเลยว่าร่างกายเราสดชื่น แล้วพักหลังๆมานี้ ไม่ค่อยป่วยคะ

เรื่องผิวไม่รุ้ว่าเกี่ยวไหม เพราะ ทาทั้งครีม ทั้งสครับ

แล้วก็ตอนนี้กินแบนเนอร์คลอโรฟิลล์คะ เหนว่ามีส่วนผสมของกลูตาไธโอนด้วย

เพราะเหนว่าไอเจ้านิวทริไลท์มันขึ้นราคา T^T
กินทั้ง
โปรตีน
ชาเขียว
โพซิทรึม
แถมน้ำอะเซโลรา บวกกับตัวน้ำสีส้มๆเหมือนเกรปฟรุตซักอย่าง

โดยส่วนตัวนะคะ
ไม่รู้สึกดีขึนเลย......เหลือบานอีกต่างหาก
รสชาติก็พะอืดพะอม ไหนว่าเอาไปใส่ในนมจะดีขึ้น รสชาติแสนจะทนค่ะ

แล้วที่บอกกินแล้วฉลาดความจำดี สมองแล่น
ถ้าดีนะ แพงไม่เท่าไหร่
อย่าไปเชื่อเลยค่ะ พิสูจน์มาแล้ว

แต่ตัวที่ดีๆคิดว่าเป็นเม้ดอาหารเสริมมากกว่าอย่างตัวคาร์โลว์อ่ะค่ะ
แฟนกิรเพราะยกเวทอะคะ บอกอยากกล้ามใหญ่
เห็นพ่อทานแล้ว
ภูมิแพ้ คัดจมูกหายค่ะ
ส่วนเราทานแล้ว ผิวพรรณก็ปกติไม่ได้ช่วยไรมาก
แต่เหมือนร่างกายเหนื่อยช้าลง
พี่ที่ขายเค้าเล่าให้ฟังว่าไปผ่าตัดแล้วกินตัวนี้
หายเร็ว ก็น่าเชื่อนะ น้องเราขายก้กินเองด้วย
ผิวมันก็เป็นสิวบ้าง แต่ช่วงนี้ดีขึ้น ไม่รู้เพราะโปรตีนป่าว
แต่เราว่ามันกินยาก - -*

โปรตีนช่วยซ่อมแซมการสึกหรอของร่างกายและช่วยเรื่องการเจริญเติบโตน่ะค่ะ

ไม่ได้ช่วยเรื่องผิวโดยตรงหรอกค่ะ  ถ้าอยากผิวสวยหันมาทานผัก ผลไม้ให้มากๆ

และทานอาหารให้ครบ 5 หมู่ ออกกำลังกายสม่ำเสมอก็ช่วยได้นะคะ

ให้การพึ่งอาหารเสริมเป็นที่พึ่งสุดท้ายน่าจะดีที่สุด

ตอนนี้พ่อกะแม่เรากินยุอ่ะ พ่อเรานะแบบน่านี่ตึงเชียวผิวก็ใสขึ้นดูมีออร่านะ ส่วนแม่ก็ผิวเนียนขึ้นตีนกางี้ ฝ้างี้ ไม่มีเลย จากที่เคยมี เพราะปกติแต่เปนคนผิวตกกระผิวออกกสีแทนๆแต่พ่อจะออกไปทางขาว เราว่าที่ทันทำให้ผิวขาวดูมีน้ำมีนวลก็เพราะว่าภายในเราดี ภายนอกเลยดีด้วย แระสิวก็ไม่เปนเลย เราก็รุสึกว่ามันดีขึ้นมาจากเดิมโดยรวมๆนะ ถ้าเทียบกับสินค้าตัวอื่นก็ไม่แพงหรอก แต่เขาขายในปริมาณมากเฉยๆมันเลยเหมือนแพง ร่างกายเราจะอยู่กับเราไปตลอดชีวิตควรมั่นรักษาดูแล ออกกำลังกาย กินผักเยอะๆ ผิวจะได้สวย สุขภาพจะได้ดี ถ้าใครไม่ชอบกินผักก็สองเสริมพวกโปรตีนจากพืชเข้าไปดูมันช่วยได้เยอะเลยละจ้า
ดีจิงคับทั้งกินทั้งใช้ผลิตภัณฑ์แอมเวย์ครบหมดแล้วตั้งแต่เด็กตอนนี้จบมหาลัยแล้ว ถ้าคนรักสุขภาพจิงๆจะเห็นผลการเปลี่ยนแปลงของตัวเองคับ มันจะสดใสขึ้นจากภายในเป็นหลักคับ หลักการจิงๆแล้วถ้าพูดถึงสุขภาพกินแล้วภายในจะต้องดีคับ แต่ถ้าพูดถึงภายนอกอยากสวยคุณไปใช้พวกเครื่องสำอางสิคับ คือเราต้องใช้ให้ถูกต้องด้วยคับมันจะเห็นผลตามประสิทธิภาพที่เค้าผลิตมาให้เราใช้ อันนี้พูดถึงทุกตัวนะคับ อีกอย่างแอมเวย์เป็นผลิตภัณฑ์สกัดจากธรรมชาติที่เค้าปลูกชึ้นมาเองล้วนๆธรรมชาติล้วนๆ ไม่ใช้อาหารเสริมทั่วไปอันนั้นอาจมียาหรือสารกระตุ้นเข้ามาเกี่ยวข้องแน่นอน กินเพื่อสุขภาพตัวเองนะคับก็คิดเองเอาละกัน BB ไอโฟน เครื่องละหมื่น 2หมื่นยังยังจัดหามาได้ แต่ก็บ่นกันอยากสวยอยากนูนนี้แต่ไม่ดูแลก็ตามนั้นคับ ของดีไม่มีถูก ของถูกไม่มีดี ปล.คงไม่เห็นผลหลอกคับภายใน 1อาทิตย์หรือ1เดือนมันต้องกินไปเรื่อยอย่างสม่ำเสมอถ้าอคติกับมัน

แสดงความคิดเห็น

กระทู้นี้อนุญาตให้แสดงความคิดเห็นได้เฉพาะสมาชิกเท่านั้น