:: * วิธีเขียนคิ้ว ให้สวย ดูเป็นธรรมชาติ ***

คือเราคิ้วบางมากกกกกกเลยค่ะ อยากเขียนคิ้วให้ดูเป็นธรรมชาติ

ใครทราบวิธีเขียนคิ้วให้ดูเป็นธรรมชาติบ้างคะ ???????

เพราะเราลองเขียนดูแล้ว ถ้ามองจากไกลๆๆมันก็เนียนอยู่ แต่ถ้าเข้ามาใกล้ๆมันเห็นเป็นสีเลยค่ะ

โดยส่วนตัวเราใช้สีน้ำตาล เพราะเราย้อมผมสีน้ำตาลประกายทอง

ใครทราบช่วยบอกหน่อยนะคะ

ขอบคุณมากค่ะ ^_________^
เคยเหนพี่บีเอ เค้าใช่มาสคาร่าคิ้วอ่าค่ะ
แบบว่าก็ใช้แปรงหัวตัดเฉียงเนี่ยปาดสีอายแชโดว์ที่เปนสีที่ จขกท ต้องการ ปัดฝุ้งๆค่า แล้วก็ใช้มาสคาร่าคิ้วสีน้ามตาลนี่แหละปัดคิ้วให้ขนคิ้วเรียงสวย

เราก็ใช้วิธีเดียวกาน แต่คิ้วเราเข้มอยุ่แล้วก็แค่อายแชโดว์พอ ถ้าผมดำ ใช้สีเทาเข้ม จาธรรมชาติมากกกกก

ถ้า จขกท.ขี้เกียจ ก็ลองmake up forever eyebrow correctorเลยค่ะ มานเปนที่ทาคิ้วแบบเนื้อครีมๆหน่อย อันนี้เห็นคุณแม่ใช้

เราก้อคิ้วบางค่ะ

ก้อใช้ดินสอเขียนคิ้วสีน้ำตาลของ covermark

เขียนเน้นที่สวนปลายคิ้วให้เข้มกว่าหัวคิ้ว

ถ้าไม่เนียนสวยก้อใช้cottonblush เกลี่ยๆ ให้เนียน

หรือไม่ก้อใช้ eyebrow ที่เปนคล้ายๆเจลเขียนeyelinerแต่มันสำหรับคิ้วอ่ะค่ะ สีน้ำตาลเขียนเอา

มันก้อจะเกลี่ยง่ายกว่าค่ะ

สักแบบ 3D ค่ะ
ธรรมชาติ  แบบไม่ต้องเขียนให้เสียเวลา
เหมือนขนคิ้วจริงๆเลยคะ
อันนี้พี่ทราย feonalita  ทำไว้อ่ะค่ะ  http://www.jeban.com/viewtopic.php?t=41851

แสดงความคิดเห็น

กระทู้นี้อนุญาตให้แสดงความคิดเห็นได้เฉพาะสมาชิกเท่านั้น