ใครรู้วิธีใช้ที่ปักผมแบบนี้บ้างคะ

พึ่งถอยมาจากร้านพี่เบ๊นช์ สยาม แต่ดันใช้ไม่เป็นเสียดายเงินแบบว่า แพงอยู่ค่ะ
ยังไงสาวๆคนใดใช้เป็น ช่วยแนะนำหน่อยนะคะ
ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
ใช้ไม่ยากจ้า 
55+พอดีที่บ้านเป็นร้านขายแอเซ้ตเซอร์รี่ติดผม ทำเป็นทุกทรงเลย

ถ้าผมจขกท.ยาวไม่มากแนะนำให้มัดด้วยหนังยางก่อน 1 รอบนะจ๊ะ หนังยางสีดำๆ แบบ บ้านๆเลยเวลาเสียบแล้วจะได้ไม่เห็นเนียนๆ

1. มัดผมเป็นหางม้าจ๊ะ
2.เอามือหมุนหางม้าให้เป็นมวยกล้อนกลมๆจ๊ะ (เอาให้แน่นเลยนะ)
3.จับตรงที่เป็นดอกไม้ๆนะจ๊ะ แล้วก็ปักลงไปบนมวยด้านบน เกี่ยวผมขี้นมาเล็กน้อย(อย่าเกี่ยวเยอะจะเจ็บมากๆ)
4.แล้วควำ่ปิ่นลง ปักลงไปบนผมจะ

มันอยู่อย่างแน่เลยอ่ะ ทำ 1 ทีอยู่ทรงทั้งวัน

เออนี่อธิบายเป็นตัวอักษรนี่จะเข้าใจไม้เนี่ย เอาเป็นว่าลองทำซัก 5 ครั้งเป็นชัวร์จะ

**

รูปใหญ่โตมากมาย แหะๆ

เครดิตรูป จากห้องแป้งในพันทิบจ้า

ผมสั้นอ่า  อดๆๆ
ขอบคุณนะคะ เดี๋ยวไปเอามาลองนั่งทำตามดีกว่า ขอบคุณจิงๆค่ะ

Edit
เราชอบใช้มาก แนะนำให้ม้วนผมให้เป็นลอนหน่อยแล้วใช้จะสวยกว่าผมตรงค่ะ ขัดง่ายกว่าด้วย
หาที่ซื้ออยู่เหมือนกานนน

สวย ๆ

อยากได้มั่งคะ เป็นคนผมยาว จะถึงตูด แล้วคะ ใช้ได้มั้ยคะ

ยิ่งหน้าร้อนด้วย ต้องมัดผมทีสามตลบกว่า จะทำเป็นมวย ขึ้นไปกองบนหัวได้

อยากได้บ้างนะเนี่ย จะหาซื้อ ได้จากที่ไหนบ้างคะ
ไปซื้อที่ร้านพี่เบนซ์ สยาม ซ.5 ใกล้ๆศาลพระภูมิ แพงค่ะ 120.- คิดว่าที่อื่นน่าจะมีถูกกว่านี้ แต่วันนั้นคิดว่าเข้าร้านต้องได้ของกลับบ้าน เหอๆ เข้ามาตั้งแต่เด็กๆแล้วอ่ะค่ะ เจาะหูก็เจาะที่นี่

แสดงความคิดเห็น

กระทู้นี้อนุญาตให้แสดงความคิดเห็นได้เฉพาะสมาชิกเท่านั้น