[[ขาลาย!!]] .. อยากทราบวิธีลดลอยดำที่อ่าค่ะ T^T

คือเป็นคนที่น้ำเหลืองไม่ดีมาตั้งแต่เด็กค่ะ
เป้นมาตั้งแต่ประถม เวลาโดนยุงกัด รึ โดนลอยข่วนนี้จะเกิดเป็นจุดๆดำๆตลอดค่ะ
ที่แขนไม่เป็นเลยค่ะ เป็นแต่ที่ขา
เวลาใส่กระโปรงนักเรียน จะอายมากๆเวลามีคนมามองที่ขาอ่าค่ะ
ตอนนี้ใกล้จะเข้ามหาลัยแล้ว .. อยากรักษาให้หาย รึไม่ก็จางลง
จริงๆลองรักษามาตลอด
ทาครีมตลอด .. เคยไปเลเซอร์อยู่ครั้งนึง แต่มันไม่ใช่เฉพาะทาง เลยไม่เอาดีกว่า

เลยอยากให้ช่วยแนะนำหน่อยอ่าค่ะ
อยากมีขาสวยๆกับเค้าจริงๆ T^T

ขอบคุณนะค่ะ

ลองใช้ AHA 70% ผลัด cell ผิวดูดิ

เห็นมีขายในเวป
เป็นเหมือนกานเลย อิอิ
เหมือนกันเลย
ลองไปอ่านบอร์ดก่อนหน้านี้อ่ะ
เห็นมีรองพื้นกลบๆขาอ่ะ
แบบว่าเค้าบอกว่ามันไม่หายอ่ะ
T_____________T

เพื่อนร่วมชะตากรรมเรย
ปีหน้าเค้าก้อจะเข้ามหาลัยเหมือนกัน
ที่สำคัญลายแต่ขาเหมือนกัน
อยากใส่ขาสั้นคนก้อมอง
ไปไหนก้อมีแต่คนถามม
ดูเหมือนช่วยเจ้าของกระทู้ไม่ได้เรยง่ะ
T_________________T
เป็นเหมือนกันเลย อิอิ

ทายาแค่ไหนก็ไม่หาย TT

แต่ก็ใส่สั้นตลอด เอิ๊กๆๆ

ปล.ไม่ได้ช่วยจขท.เลยย

เรา ก็เป็น เวลาใส่ชุด นศ. แล้วอายมากกกกกกกก

แต่ตอนนี้ เราใช้ KA ครีมทาที่ขา บริเวณที่เป็นอ่า (บางคนอาจใช้ สมู้ท อี)

มันช่วยได้จิงๆๆๆนะ...

แล้วเวลา โดนยุงกัดก็พยายามไม่เกา รีบเอายา แอนเทอแกน มาทา

เพื่อจะได้ไม่เป็นรอย

ลองทำ ดูนะ แต่ของเรามันได้ผลจิงๆๆ จ้ะ

เป็นเหมือนกัน แต่ทุกวันนี้มีแต่คนถามทำไมขาขาวจัง
คือว่า ตอนเด็กยุงกัดขาลายต้องพกยาหม่องตาหลอด
แม่เลยบังคับให้ใส่กางเกงขายาว (กั้นมันซะเลย)
และยายเราก็จับ เราทาขมิ้นที่เค้าฝนไว้ทุกสัปดาห์
ปรากฏว่า มันหายน่ะ
แต่ใช้เวลาหน่อย ผลพลอยได้ขาวขึ้น เนียน

เราว่าทำคู่สองอย่างไปเลยน่าจะดี
เสาร์อาทิตย์ ถ้าไม่เจอใครก็ทาขมิ้นซ้า
วันธรรมดาก็ทาสมูทอี

น่าจะได้ผล
ว่าแต่อีกกี่เดือนมหาวิทยาลัยจะเปิดอะจ๊ะ

เอาใจช่วยนะ เพราะว่าพี่เองก็เคยเป็นมาก่อน

เป็นเหมือนกันค่า ตั้งแต่เด็ก

แต่ตอนนี้ เริ่มจางแล้ว เริ่มจากกิน ขมิ้นชันแบบแคปซูล

และก็ ขัดผิวด้วย น้ำมะขามเปียก น้ำผึ้ง นมสด ลองทำดู

อาทิตละ 2 ครั้ง แต่ต้องใช้เวลานานหน่อยนะคะ เพราะเป็น ภูมิปัญญาชาวบ้าน

ไม่มีสารเคมี รับรองว่า ปลอดภัย สบายกระเป๋าด้วยค่า  อ้อ ถ้าขี้เกียจทำเอง

ไปหาซื้อ ผงขัดตัวดูนะคะ มีขายตามร้าน บูท วัตสัน อ่ะค่ะ

ลองทำดูเนอะ ได้ผลแล้วบอกด้วยค่า ^ ^

มีรองพื้นขาด้วยหลอคะ

หาซื้อได้ที่ไหน ลายเหมือนกันเลลยยย

ฮืออ
ทาKAหลอดสีขาวอ่ะคะ แต้มจุดๆ ของกวางนี้หายเลย
แต่กวางเป็นแค่พวกแผลหายแล้วเป็นรอยอ่าค่ะ แผลสะเก็ดหลุดไรงี้
แผลยุงกัดก็ช่วยได้นะคะ แต่หายช้าหน่อย
ขัดผิวด้วย มะขาวเปียก ขมิ้น จะช่วยทำให้แผลเปนจางลงนะค่ะ
แล้วก้ทาสมูทอี
พยายามใส่กางเกงขายาว ทำให้ขาขาวขึ้น
และยุงไม่กัดด้วย อิอิ
เวลายุงกัด รีบไปล้างออก เพราะว่ามันจะมีน้ำลายยุงอยู่อ่าค่ะ
ล้างออก แล้วใช้บัวหิมะทา หรือยาหมองพวกนี้อ่าจ้า
ช่วยได้ค่ะ
ใช้สครับบ้าง + ครีมเภสัช ค่ะ หายแน่
ขัดผิวบ่อยๆ+ทาครีม
มันต้องใช้เวลาน่ะ แต่ถ้าหมั่นดูแล ผิวก็จะดีขึ้นแน่นอน

เราก็เป็นขา ไม่เท่าไหร่ใช้เวลาหน่อยก็หาย

เเต่เท้าอ่า เพิ่งโดนกัดตอนปิดเทอมใหม่ เศร้ามากกกกกกกก

ข้างละ 10 จุดได้ ดำๆๆๆๆ เป็นจุดๆเลยงะ TT^TT

ไม่หาย ไม่จางลงเลยงะ ทำไงดี

ทารองพื้นที่ขาก็เนียนสวยดี คะ เราทาทุกครั้งที่ใส่สั้น หุหุ แต่ว่าขาเราไม่ลาย ส่วนมากจะเขียวช้ำ เพราะว่าสุ้มส้าม แหะๆ รองพื้นทาตัวก็มีของ mti คะ ลองดูน้า (ม่ายรู้ช่วยได้ป่าว)

เราก้อเป็น

อิอิ

แต่มานจางๆไปแล้วล่ะ

ลองกิยาน้ำระดมพลจิ

รู้จักอ่ะป่าว

ขมมากมายอ่า

แต่มานช่วยถ่ายน้ำเหลืองนะ

กินเดือนละขวดอ่ะ

ยาน้ำระดมพลแทบอ้วกอ่ะค่ะคอมเม้นข้างบน
มันไม่ขมนะแต่มันบรึ๋ยยยยยย
โอ้กกกกกกกกกก
ไปหาหมอที่สถาบันโรคผิวหนังมาก้อไม่หาย
ไปหาหมอที่คลินิกแห่งหนึ่งย่านบางโพมา
เค้าบอกว่าเวลาอาบน้ำห้ามถูสบู่  ง่ะ
บอกน้องเราด้วยว่าถ้าเป็นสิวที่หน้าให้เอาสบู่เหลวเด็กมาสระผม
ก้อได้ผลนิดนึงนะค่ะ ก้อจางไปตั้งนิดนึงแหนะ
เป็นเพราะยาที่เค้าให้มาไม่ได้เป็นเพราะไม่ถูสบู่หรอก
เหอๆๆ

มะขามเปียกหาซื้อได้ที่ไหนอ่ะค่ะ ลักษณะเป็นอย่างไรหรอค่ะ??
ขัดทุกวันจะหายเร็วขึ้นรึป่าวค่ะ?
ตอบ เม้นข้างบนค่า

มะขามเปียกก็หาซื้อตาม ตลาดไงคะ ก็คือมะขามอ่ะค่ะ

เคยกินไหมนิ - -"  ขัดอาทิตละ 2 ครั้ง กำลังดีค่า

ขัดมากเกิน ผิวจาบางนะคะ
อ้อ ช่ายมีรองพื้นขาด้วยนะคะ

ขายที่วัตสัน ชื่อ Air Stocking ลองไปหาซื้อดูนะคะ

ขอบคุนทกๆความเห้นเรยนะค่ะ
จะลองรักษาตามี่แนะนำนะค่ะ ผลเป็นยังไงจะมาบอกกันค่ะ

ขอบคุนค่ะ
เรามหาลัยแล้ว 55+ ขาขาวกว่านี้อีกอ่ะ แต่มันเปงจุดๆ
ลายนั่นแหละ ไม่หายนะคะ จางลง
ใครบอกอะไรดีใช้หมด ขาขาวจริง แต่จุดลดลงน้อยมาก
เฮ้อ แล้วเรามีถ่ายแบบบ้าง แคสงานแสดงบ้าง ใส่ขาสั้นไม่ได้เลย
บางทีก็แอบคิดนะว่า ถ้าเกิดแสดงต้องใส่ขาสั้นทำไงดี เศร้าค่ะ
แต่ก็พยายามต่อไป
มีหลายวิธีที่รู้มา แต่ไม่เคยลองนะ เราก็ขาลาย
แต่ที่จากที่สังเกตคืออย่าทำให้มันเกิดเป็นแผลอีก
เพราะถ้าเกาอีก เป็นแผลอีก มันก็เหมือนสะสมลายเพิ่มอ่ะคะ
อันเก่ายังไม่ทันหาย อันใหม่มาอีก ก็ยิ่งดูเยอะอ่ะ

ลองทำตามที่เรานึกๆ ออกละกันนะ (เลือกวิธีใดวิธีหนึ่ง หรือทำหมดเลย ตามสะดวก)
-เอาไชเท้าฝานเป็นแผ่นๆ แล้วโป๊ะลงไป 15-20 นาที แล้วเอาออก

-เวลาอาบน้ำ ให้ใช้ใยบวบเสมอๆ นอกจากช่วยขัดขี้ไคลแล้ว ยังขัดผิวด้วย
อาบน้ำสะอาด สบายตัว หลังก็ไม่เป็นสิว (ต้องขัดหลังด้วยนะ)
ใช้ง่ายๆ นะค่ะ เอาใยบวบชุบน้ำให้นุ่มก่อน แล้วเทสบู่เหลวบนฝ่ามือ
เอาใยบวบจิ้มๆ สบู่ แล้วขัดๆๆ ทั้งตัว ตั้งแต่คอ ไหล่ หลัง ก้น ขา เข่า......

-สครับผิวหรือขัดผิว เราแนะนำตอนที่ไม่มีแผลเกานะค่ะ เพราะถ้าทำจะแสบแผลมากๆ
เพราะฉะนั้นอย่างที่บอก พยายามอย่าให้มีรอยแผลอีก
คุณเลือกใช้ได้ทั้งมะขามเปียก หรือสครับที่เขาทำขายทั่วไปได้เลย เช่น
สครับกุหลาบมิสทีน / เกลือเมี่ยวซ่า  เป็นต้น

-ทาโลชั่นทุกครั้งหลังอาบน้ำ หรือรู้สึกผิวแห้ง เ้ป็นขุย ทามันลงไปเรื่อยๆ นวดๆ ให้ซึมผิว
ทาทุกวัน บ่อยๆ จะดีเอง ตอนนี้อาจจะยังไม่เห็นผลนะค่ะ แต่ทำนานๆ รับรองดีขึ้นแน่นอน

ขอให้โชคดีคะ เอาใจช่วย ^^/

เหมือนกันเรย ย,,

เซงง*เรา ไม่หายเรย ยย

เปนรอยดำดำ,,อายคน*

อีตายย ย^^

เวลามีคน มอง นั้น น,,

รุสึกไม่ มั่ย ไจ่เรย ย ย>,<
เราก็เปนอ่ะ
เคยอ่านใน
นิตยสารเข้ามียา
ขาย 1550 บาท
เราใช้เเล้วหาย