สาวๆมีวิธีทำให้ผมพองฟูยังไงกันบ้างคะ มาแชร์หน่อย

0 9
สาวๆมีวิธีที่ทำให้ผมพองๆฟูบ้างไหมคะ

คือตัวเองเป็นคนผมเส้นเล็ก และไม่หนามากอ่ะนะคะ แล้วก็หยักศกนิดๆด้วย

ส่วนตัวเราใช้วิธี

สระผมเสร็จ แห้งหมาดๆ ใส่มูส(sunsilk curl & wave bounce) ขยำๆ

แล้วก็เป่าด้วยลมร้อน (ก้มหัวไดร์)

จากนั้นมันจะฟูๆ ก็หนีบผมซักน้อย (เพราะตัวเองเป็นคนหมหยักศก ไม่มาก แต่ต้องการผมพองแบบตรง)

จากนั้นก็ฉีดเสปรย์ของ booth volumism(พิมไม่ถูกแฮะ แต่มันช่วยจัดวอลุ่มให้ทรงผม)

แล้วก็ไดร์ๆยีๆนิดหน่อย ..เป็นอันเสร็จ

ปรากฎว่า แรกๆมันก็ดูพองๆนิดๆดีอ่ะค่ะ

พอซักพักมันก็แฟบลง T^T

นี่คือรูปที่แฟบแล้วนะคะ

ไม่รู้ว่าเป็นเพราะอะไร ส่วนตัวคิดว่าเพราะเราไปหนีบผมหรือเปล่า มันเลยหนัก

แต่ถ้าไม่หนีบผมก็ไม่ได้อ่ะค่ะ เพราถ้าไม่หนีบ มันจะหยิกแบบหยักๆ ไม่สวยเลยค่ะ
.
.

ส่วนตัวอยากได้ทรงผมแบบพี่โฟร์อ่ะค่ะ ผมเค้าพองฟูสวยเชียวค่ะ

แต่ไปสืบมาว่า พี่โฟร์เค้าใช้ของญี่ปุ่น ขวดอันกระเปี๊ยก แต่ขวดละ 800 กว่าบาท เฮือกกกกก..ไม่ไหวๆ 555+

..อยากจะถามเพื่อนๆชาวจีบันว่า มีวิธีอะไรกันบ้างคะ หรือใช้ตัวไหนที่ได้ผล (แต่ไม่แพงนะคะ ไม่มีงบมาก 555+)..

GIFT000

GIFT000

hello

FULL PROFILE