อยากถามเกี่ยวกับ...การฉีดวัคซีนโรคบาดทะยัก ค่ะ

คือ อยากถามหน่อยค่ะ เมื่อวานเพิ่งโดนสุนัขกัด แล้วฉีดยาบาดทะยักไปเข็มแรกเมื่อวาน  แต่หมอนัดอีกทีเดือนหน้าซึ่ง เรากลับกรุงเทพฯแล้วนะค่ะ ถ้าไปฉีดที่อื่น จะเหมือนกันไหมคะ เข็มที่ 2 กับ 3 นะค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้าเลยนะคะ ขอบคุณมากๆเลยนะค่ะ

วัคซีนเหมือนกัน แต่อาจต่างกันที่ราคา.^^..รพ.รัฐก็ไม่กี่บาท แต่ถ้าเป็นเอกชนก็แล้วแต่จะบวกค่าบริการค่า ว่าแต่ฉีดพิษสุนัขหรือยังคะ...เพราะถ้าลักษณะแผลเข้าได้กะข้อบ่งชี้ฯ  แม้เป็นหมาเราเองก็ต้องฉีดนะคะ...

ฉีดต่อได้ทุกที่ค่ะ

แค่เอาบัตรฉีดบาดทะยักไปยื่น ก็ฉีดได้เหมือนๆกันค่ะ

ไม่แตกต่าง (เจ็บเหมือนกัน 55555555)

วัคซีนพิษสุนัขบ้าด้วยนะคะ เหมือนกันทั้งประเทศ

ขอแค่ไปตามนัด (ถ้าผิดนัด ก็ไปเถอะ หมอจะพิจารณาอีกที ว่ายังอยู่ในช่วงที่ฉีดได้รึเปล่าค่ะ)

เคยถูกตะปูทิ่ม ต้องฉีด เหมือนกัน พกบัตรนัดไว้ค่ะ ไปฉีดที่ไหนก้ได้เหมือนกัน
ฉีดที่อื่นก็ได้คะ แต่อย่าลืมพกบัตรนัดไปนะคะ
แต่ทำไมไม่ฉีดพิษสุนัขบ้าด้วยอ่ะคะ 
น่าจะเหมือนกันนะคะ แต่ฉีกแล้วปวดมากๆเลยง่า

แสดงความคิดเห็น

กระทู้นี้อนุญาตให้แสดงความคิดเห็นได้เฉพาะสมาชิกเท่านั้น