สาวๆๆเชียงใหม่แนะนำที่จัดฟันหน่อยนะค่ะ

อยู่เชียงใหม่ กำลังจะหาคลีนิคจัดฟันอยู่ค่ะ

อยากให้เพื่อนๆๆแนะนำหน่อย

ขอค่าใช้จ่ายด้วยก็ดีนะค่ะ ขอบคุณค่ะ
เน็ตจัดที่ y&b คลีนิคนะคะ อยู่หลังโรงแรมเชียงใหม่ภูคำ เข้าซอยไปหน่อย
มันจะมีป้านบอกอ่ะค่ะ แต่ป้ายค่อนข้างเล็ก
จัดดีนะคะ คุณหมอชื่อหมอบุ๊ค เป็นผู้หญิงตัวเล็กๆ แล้วมีสามีของคุณหมอเป็นหมอฟันเหมือนกัน
เป็นคนญี่ปุ่นค่ะ  คลีนิคสะอาด เครื่องมือทันสมัย เอาใจใส่ดูแลดีมากเลยด้วย
แต่ราคาสูงกว่าทั่วไปนิดหน่อยค่ะ
แพรจัดที่ smile line อะคะ
มีคลีนิกที่ นิมมาน แล้วก้อช้างเผือก

หมอจัดดีค่ะ แต่เทียบราคาแล้ว สูงกว่าที่อื่นมากอยู่นะ

เห็นพี่กะลังจะจัดที่ หน้าคณะทันตะอ่ะคะ ราคาก็โอเคนะคะ มีไรถามได้นะคะ
พึ่งกลับจากคลีนิคหมอมาเลยค่ะ

กิจจาทันตคลีนิค ประตูเชียงใหม่ค่ะ คุณหมอน่ารัก เครื่องมือทันสมัย

เราพิมพ์ฟันไปมะกี้ 1000 บาท
ไอ้ที่หนักใจคือ มีฟันคุดให้ต้องผ่า 3 ซี่
ฟันกรามเล็กข้างละ 2 เป็น 4 ซี่
รวมกันเป็น 7...........

พระเจ้าช่วย มานอนปาดเหงื่ออยู่ตอนนี้

รวมทุกอย่างแล้วราคาประมาณ 50000 จ้ะ
ทิพเนตรทันตแพทย์อ่ะ

ดัดครั้งแรก หมื่นบาท เหมือนจะไม่คิดค่าพิมฟันนะ

แต่ค่าx ray กะค่าถอนต่างหากนะ

ละก็ครั้งต่อไปก็ครั้งละพันจ๊ะ

พอครบจำนวนครั้งที่เราต้องจ่ายแล้วฟันเรายังไม่โอเค เค้าก็ไม่เก็บเงินเรานะ
(น่าจะประมาน สามหมื่นห้านะ)

แถมใส่รีเทนเนอร์ก็ไม่เสียตังค์อีกต่างหาก   55+  ดีๆๆ

ข้อเสียมีอยู่อย่างเดียว คือ สีฟันมีให้เลือกแค่ไม่ถึง 20 สีจ้ะ

นอกนั้น โอเคทุกอย่างเลยจ้ะ

คะแนน 9.5/10 จ้า

เรา ทำที่ เดนท์ดารา หน้าปั้มเชล โรงเรียนดาราอะค่ะ

เสียงวดละ สองพัน 17 งวดอ่า ตั้งแต่ครั้งแรก รวมแล้วก็ 34,000 ค่ะ

คุณหมอใจดีค่ะ

ยังไงลองหาข้อมูลดูเรื่อยๆนะคะ

^^

หมอทิพเนตร เจ้าของเดียวกับฟ้าใส หน้ามช. ใช่มั้ยคะ

เดือนแรก 5000 + สอง5000

ต่อๆ ไปเดือนละ 1000

เพื่อนเราจัดอยู่

เรากำลังจะไปจัดแล้วลองถามชื่อหมอมา

ไม่มีในรายชื่อทันแพทย์จัดฟันในเวบของสมาคมทันตแพทย์จัดฟันแห่งประเทศไทย (อ้างมาจาก http://www.thaiortho.org/?page_id=140 )

เพื่อนขอหมอถอน 4 ซี่รวดเลย

หมอบอกว่าอันตราย แต่ก็ยังถอนให้ (?)

ตอนนี้เราก็ยังคิดไม่ตกอยู่ ว่าจะไปทำที่ไหนดี

- -*

เราแนะนำให้ไปที่ DENTAL WORLD CLINIC นะ อยู่ติดกับปั้มบางจาก ตรงแจ่งกะต๋ำอ่ะ ดีมากๆเลย เป็นคุณหมอจัดฟันโดยตรง ฝีมือดีมากๆ ชื่อคุณหมอดนธยา แล้วเราอยากจะแนะนำอีกอย่างนะว่า..ก่อนจะไปจัดฟันที่ไหนให้เช็คดูให้ดีก่อนว่าคุณหมอคนนั้นจบจัดฟันมาโดยเฉพาะรึป่าว เพื่อความปลอดภัย

แสดงความคิดเห็น

กระทู้นี้อนุญาตให้แสดงความคิดเห็นได้เฉพาะสมาชิกเท่านั้น