แอบโง่ค่ะ FYI แปลว่าอะไรหรอค่ะ

แอบโง่ค่ะ   FYI   แปลว่าอะไรหรอค่ะ

มันเป็นคำย่อมาจากอะไรหรอค่ะ

ใครทราบช่วยทีน่ะค่ะ
for you information ค่ะ
for your information

ตามความเห็นข้างบนเลยค่ะ....มายืนยันอีกเสียง..อิอิ

FYI ย่อมาจาก for your information หมายถึงแจ้งให้ทราบ ประมาณนี้ค่ะ
For you information ค่ะ
เช่น บางครั้งเรา forward mail ไปให้ใครสักคน เพื่อต้องการให้เค้ารับทราบข้อมูล  ก็แค่พิมพ์ FYI

ถูกต้องนะคร้าบบ

ไม่โง่หรอกค่ะ ก็แค่ไม่รู้

สงสัยก็ถาม

ทำถูกแล้วค่ะ

ขอบคุณทุกคนมากๆค่ะ 

ความรู้ใหม่
เราก็ไม่รู้นะ ... ดีแล้วค่ะ ทำคนไม่รู้ ให้ได้รู้ไปด้วย ^ ^

แหะๆ  เพิ่งรู้เหมือนกัน

เพิ่งรู้ด้วย หะหะ 
เพิ่งรู้เหมือนกันง่ะ
แงะ เพิ่งรู้นิ อิอิ
แหะๆๆๆฉลาดขึ้นด้วยอีกคน
เจอในเพลงของอุทาดะด้วย

(เพิ่งรู้เหมือนกันค่ะ หุหุ)
เพิ่งรู้นะค่ะเนี่ยย  ขอบคุณมากเลยค่ะ เจอในเพลงของอทดะเหมือนกัน เพลงเพราะดีๆ
thank
เค้าแอบด่าเรา รึเปล่าครับ
บอกตรงๆ ผมก็เพิ่งทราบ แอบโง่ด้วยอีกคน 555+
ขอบคุณค่ะ ไม่ทราบเหมือนกัน
นึกว่าด่าว่า ฟาย ไรประมาณนี้ ^__^

แสดงความคิดเห็น

กระทู้นี้อนุญาตให้แสดงความคิดเห็นได้เฉพาะสมาชิกเท่านั้น