ผลิตภัณฑ์ Vichy ใช้แล้วเป็นยังไงกันบ้าง

ถามเรื่องผลิตภัณฑ์   Vichy  หน่อยค่ะ  

อยากทราบว่า Vichy  (เซตสีเขียว ) ที่รักษาสิว

สาว ๆ ใช้แล้ว  เป็นยังไงบ้างค่ะ   แพ้ง่ายไหม 

แล้วรูขุมขนที่กว้าง ๆ จะเล็กลงรึเปล่า หน้าหายมันไหม

แล้วคนที่ใช้แล้ว  มีอะไรเปลี่ยนแปลงที่เห็นได้ชัดรึเปล่าค่ะ

แล้ว เชตนี้ ต้องใช้ผลิตภัณฑ์ตัวใดบ้าง  จึงจะได้ผลดี

ขอคำแนะนำด้วยค่ะ   เพื่อใช้ในการตัดสินใจก่อนจะซื้อมาใช้ค่ะ

//  ขอบคุณค่ะ  //

ส้มเคยใช้สองตัวค่ะ ตัวกลางวันกับตัวกลางคืน

ช่วงใช้ก็รูขุมขนกระชับจริงค่ะ

แต่หน้าก้ยังมันอยู่แต่ไม่มากเท่าเดิม((หน้าส้มมันมาก))
รอยแดงจากสิวก็ลดลงค่ะ แต่ไม่เยอะมาก

ที่ส้มเห็นชัดคือปกติตรงบริเวณขมับส้มจะมีสิวอุดตันอยู่ค่ะ แต่พอใช้แล้วก็หายนะคะ

แต่พอหยุดใช้มันก็กลับมาเป็นอีก... แป่ววว

เราใช้ตัวล้างหน้า โทนเนอร์ กลางวัน กลางคืน ของ normaderm อยู่
ใช้มาได้ซักเดือนนึงก็ยังไม่เห็นผลอะไรนะ หน้ามันอยู่ สิวมีอยู่ รูขุมขนเท่าเก่า
ใช้แรกๆ สิวขึ้นเลย หน้าดูแปลกๆ ไงไม่รู้ แต่ซักพักก็ยุบไปละนะ
หน้าใสกิ๊ง
ตอนนี้ขึ้นมาอีกละ ไม่รู้เพราะเราใกล้เป็น ปจด. ด้วยรึเปล่า -   - ''
แต่ตัวล้างหน้าดีนะเราชอบๆ เนื้อครีมกลางวัน-กลางคืนก็ซึมเร็วดี ไม่เหนอะ

คงต้องรอดูกันอีกซักพักมั้ง
ใช้มาปีกว่าแล้วจ๊ะ วนเวียนใช้อยู่ 3 Set จนสรุปได้ว่าดีจริงค่ะถ้าเทียบกับราคาคุ้มค่ะ แต่ก็แล้วแต่สภาพผิวของแต่ละคนอ่ะนะ เราใช้ตัว Bi-White Reveal Double Corrective เป็น Night แต่ก่อนผิวหยาบเพราะออกแดด พอใช้ เม็ดสีที่กำลังขึ้นเป็นจุดก็หาย หน้าใสขึ้น ก่อนออกบ้านใช้ตัว Normaderm Anti-Imperfection กับ UV Activ 50 PA +++  สิวผดหายไป หน้านุ่มขึ้น ไม่มันมากเพราะครีมซึมเข้าผิวได้ดี  รูขุมขนดูเล็กลง แต่ที่ชอบตัว UV Activ ได้กันแดด 50+++ แถมใช้เป็น เบสได้ด้วยอ่ะ ...
แต่สำหรับเรา แพ้กระจุยระจายเลยค่ะ

หน้าพังยับเยินอ่ะ

เราเคยใช้เซ็ตสีเขียวอ่ะค่ะ..สามตัว Day Cream , Night Cream แล้วก็ตัวเจลล้างหน้าอ่า..ตอนแรกใช้ดีค่ะซึมเข้าหน้าเร็วมาก Day Cream กะเจลล้างหน้าใช้แล้วเฉยๆนะสำหรับเรา แต่ Night Cream ใช้แล้วตื่นมาหน้านุ่มมากๆ ชอบค่ะ แต่พอใช้มาประมาณอาทิตย์นึงสิวเริ่มขึ้น สรุปว่าแพ้ค่ะ เลยหยุดให้ แอบเสียดายเหมือนกันแต่ไม่กล้าเสี่ยง เลยยกให้คุณแฟนใช้ไปทั้งเซ็ตเลยค่ะ แล้วตัวเองก้อต้องกลับมารักษาสิวกันอีกรอบ เฮ้อ..

เคยใช้ normaderm ตัวกลางคืนค่ะ
ไม่แพ้ค่ะ เพราะหน้าเราไม่เคยแพ้อะไรทั้งนั้น (หน้าหนา)
รู้สึกว่าหน้ามันน้อยลง รูขุมขนกระชับขึ้นด้วย
ใช้ติดต่อกันแค่ 2 ขวดค่ะ สู้ราคาไม่ไหว
แต่พอหยุดใช้ก็กลับมาเป็นเหมือนเดิมค่ะ
เราใช้โฟมของไบไวท์อะค่ะ
และก็ สิวก็ ใช้ เซตนอมาเดิม
รู้สึกว่าดีนะ

โดยเฉพาะ ตัวแต้มสิวเป็นจุดๆ เห็นผลดี
ตอนนี้หน้าก็ไม่มีสิวแล้ว
เหลือรอยแผลจางๆ ก็พยายามต่อไปค่ะ
crazygal
aristocatz
jeby
lady_mafia
powderpeach
seaweed
boieee

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำดีๆค่ะ
ใช้แล้วชอบ ปลื้มที่สุดตั้งแต่เคยใช้สกินแคร์ใดๆมาเลยค่ะ

เซ็ตสีเขียวแนะนำว่าดีทั้งชุด ตอนนี้มีโปรโมชั่นเด็ดๆอยู่ ลองแวะไปดูน่ะค่ะ
KT-MM~*

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำค่ะ

เป็นประโยชน์กับเรามากเลย

^^
เราใช้อยู่ตัวเดียวนะค่ะ ฝาสีเขียวขวดสีขาวนะค่ะ ใช้แล้วหน้านุ่มมากๆเลยค่ะ สิวลดลงแบบว่าไม่ค่อยมีสิวใหม่ขึ้นมานะค่ะ พอเวลากดสิวแล้ว(หัวเปิด) ก็ออกง่ายค่ะ ไม่แพ้ด้วย คิดไว้ว่าซื้อใช้ต่อนะค่ะ ยังไงก็ลองหาข้อมูลต่อไปเรื่อยๆนะค่ะ หรือไม่ไปหาที่เคาท์เตอร์ ขอตัวอย่างมาลองใช้ดูก่อนก็ได้นะค่ะ
nza

ขอบคุณที่แวะมาแนะนำค่ะ

^^
ใช้ชุดรักษาสิว ตอนใช้เทสเตอร์ รู้สึกเหมือนจะดี
พอซื้อเซ็ทปกติมาเต็มๆ

ไม่เกิดผลแต่อย่างใด --"

เสียดายมาก
pikku myy

แหะ ๆ  น่าเสียดายจิงด้วยค่ะ

ขอบคุณที่มาแนะนำน๊า

^^
ใช้ตัว Bi-white แล้วก็ตัวเสปรย์ฉีด ใช้ได้เดือนกว่า ไม่เห็นผลอะไร ไม่แพ้ แล้วจะใช้ต่อไปดีไหมเนี่ย - -

แสดงความคิดเห็น

กระทู้นี้อนุญาตให้แสดงความคิดเห็นได้เฉพาะสมาชิกเท่านั้น